• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าหากคุณเป็นอีกคนนึงที่ขับ VW Golf Variant ล่ะก้อ ขอเชิญแวะเข้ามาหน่อย  (อ่าน 100791 ครั้ง)

dorn

• Hero Member
    ผมว่าจะไปดู นึกว่าเป็นเต้นท์รถ ต้องขอบคุณมากที่ตอบคำถาม

รถรุ่นนี้หายากมากๆ ในเมื่องไทย นานๆจะมีขายใน web ผมชอบเพราะเห็นในweb วาง vr6 โหลดเตี้ย ล้ออูมเต็มซุ้มล้อ เปลี่ยนไฟหน้าหลังเป็นแบบแต่ง  ใส่barบนหลังคา  สเกอร์รอบคัน  และที่สำคัญ ท้ายใส่ของได้เยอะและเบาะหลังพับได้ด้วย

สุดยอดรถเก๋งอเนกประสงค์ก็ว่าได้

Eddy doorson

• บุคคลทั่วไป
    ยังดีนะที่ให้ยกมือ ถ้าให้ยกท่อนกลางละยุ่ง ชิบ....  55555555

หะมู

หวัดดีครับคุณ Eddy doorson ตั้งแต่โพสมาแจ้งข้อมูล ก็หายไปเลย ถ้ายังไงแจ้งอีกนิดว่ารถคุณปีอะไรครับ ของเก่าบอกแต่สี กะเบอร์ทะเบียน  ขอบคุณครับ

puy_mk.3

• Newbie
    • *
    มีรูปมาให้ชมนิดหน่อยครับ

Eddy doorson

• บุคคลทั่วไป
    หวัดดีครับ ของผมปี 96 ครับ สภาพ ดดดดดดด ทุกอย่าง 5555555

หะมู

ขอบคุณคุณปุ้ยครับ รถสวยอ่ะครับ  ดีเลยมีรูปรถคุณปุ้ยด้วยกระตุ้นยอดโพสหน่อย อิ อิ  เอ้าใครไม่เคยเห็นกอล์ฟแวเรี้ยนท์ แต่หน้าเป็นแบบเวนโต้ เข้ามาดูกันเร้ว จะได้เป็นไอเดีย หรือใครมีแบบอื่นก็ส่งเข้าประกวดหน่อยนะครับ จะได้ไม่เงียบเหงา ขอบคุณครับ

ขอบคุณคุณ Eddy Doorson ด้วยครับ อย่าหายไปเลยนะครับ ส่งเสียงเข้ามามั่ง

Duna

• Newbie
    • *
    กำลังจะเป็นสมาชิก Variant ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    ชื่อ ดูน่า ครับ
    สีน้ำเงิน ปี 97
    อยู่แถวดอนเมืองครับ

หะมู

คุณ Duna กรุณาชี้ชัดนิดนึงครับ "กำลังจะเป็นสมาชิก Variant" นี่หมายความว่าใช้อยู่แล้ว หรือไรครับ หรือกำลังจะสมัครเป็นสมาชิกโฟล์กไทยเอ่ย จะยังไงก็ยินดีครับ (เดี๋ยวเปลี่ยนใจซะก่อน อิ อิ) จับผลัดจับผลูยังไงครับ มาเจอกระทู้นี้เข้า ถ้าไม่สะดวกให้คอนแท็คไว้ก็หมั่นติดตามหน่อยนะครับ เผื่อมีอะไรดีๆ จะได้ทราบกัน ตอนนี้รวบรวมได้หกสิบกว่าคันแล้วครับ

Duna

• Newbie
    • *
    เข้ามาใน Club นี้บ่อยครับ ศึกษาข้อมูลมานาน
    เพิ่งซื้อได้ไม่กี่วัน
    เอาไปทำสีให้ใหม่ ๆ เหมือนคุณปุ้ย อยู่คราบ.....สีสวยดีเลยอยากไปทำมาบ้าง

dorn

คุณดูน่า ครับ  ทำสีแล้วคงต้องเพิ่มนิคเนมใหม่   ดูน่า ธรรมดาเป็น ดูน่า น่าดู

แซวนิดหน่อย ;D

dorn

มาหลบที่กระทู้คุณหะมู  ดีกว่า รู้สึกว่ามรสุมลูกใหม่มาอีกแล้ว 

ทุกๆท่านสบายดีนะครับ

Duna

• Newbie
    • *
    แถมแก๊สสะอึกอีก...สงสัยงานนี้อาจจะยาวกว่าจะได้ออกมาขับ .....

ใครติดถังโดนัทบ้างครับ....อยากทราบขนาด ราคา ...เพราะอยากเปลี่ยนจากแคปซูลเป็นโดนัท เพราะต้องเอาไว้ขนของยาว ๆ
    สวัสดีทุกท่านนะครับ

หะมู

ด้วยสภาพสรีระของแวเรี้ยนท์ผมว่าคงใช้ถังโดนัทได้ไม่เกิน ๔๒ ลิตรอย่างที่คุณ golfjae เคยบอกนั่นแหละครับ วิ่งได้สักสองร้อยโล ขืนติดใบใหญ๋ขึ้นอาจจะทำให้ถังนูนกว่าระดับพื้น เดือดร้อนทำฝาปิดกระเดิดอีก เด็กแวนในนี้ก็มีติดถังโดนัทกันหลายท่าน เดี๋ยวอาจจะมีเข้ามาคอมเม้นท์บ้างก็ได้ พักนี้บอร์ดค่อนข้างเหงาหงอยครับ

ถ้าพอมีเวลาและไม่ละลาบละล้วงเกินไป อยากทราบเหตุผลที่คุณ Duna เลือก Golf Mk3 Variant ครับ เห็นว่าศึกษาข้อมูลมานาน นี่ยังมีคุณ jui อีกท่านนึงที่จ้องจะหามาใช้ ถึงขั้นขอส่งชื่อมาล่วงหน้าเลย  อ้อ แล้วสีที่ทำใหม่นี่สีน้ำเงินเดิม หรือว่าเปลี่ยนใหม่ครับ ขอบคุณครับ 

dorn

หลายท่านกล่าวถึงถังโดนัท  อยากรู้ราคาเหมือนกัน ขนาด 71-73 ลิตร  ว่าจะเปลี่ยนใส่คุณt4vr6 จะได้พื้นที่ด้านหลังมากขึ้น(เผื่อไว้วางของอีก)แล้วเอายางอะไหล่ทำที่ห้อยด้านนอกรถ 

ใครมีราคาช่วยบอกหน่อยรวมค่าแรงติดตั้งด้วยก็ดีนะ