• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าหากคุณเป็นอีกคนนึงที่ขับ VW Golf Variant ล่ะก้อ ขอเชิญแวะเข้ามาหน่อย  (อ่าน 100799 ครั้ง)

Duna

• Newbie
    • *
    ไปเอารถมาแล้ว...แต่เจอปัญหาอีก 2 อย่าง
    1. เป็น 2 ระบบ ใช้แก๊สได้ปกติ ดีมาก...แต่พอเอามาใช้น้ำมัน เกิดอาการเร่งไม่ขึ้น สะดุด

2. ความร้อนดันน้ำในช่องพักน้ำออก (แต่น้ำไม่หมดเครื่องนะ ขับ ๆ มารถดับไป 1 ครั้ง )

รถยังต้องอยู่ในอู่ไปอีก 2-3 วันเซ็งจริง ๆ

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    กำลังจะซื้ออีกคันไม่รู้ว่าจะเข้ากลุ่มได้อีกปล่าวครับ

kitti

• Jr. Member
    • **
    ไปเอารถมาแล้ว...แต่เจอปัญหาอีก 2 อย่าง
    1. เป็น 2 ระบบ ใช้แก๊สได้ปกติ ดีมาก...แต่พอเอามาใช้น้ำมัน เกิดอาการเร่งไม่ขึ้น สะดุด

2. ความร้อนดันน้ำในช่องพักน้ำออก (แต่น้ำไม่หมดเครื่องนะ ขับ ๆ มารถดับไป 1 ครั้ง )

รถยังต้องอยู่ในอู่ไปอีก 2-3 วันเซ็งจริง ๆ

สาธุ๊ ขออย่าให้ ฝาโก่ง หรือ ทะลุ เล้ย เพี้ยงๆๆๆ

หะมู

• Hero Member
    คุณ kitti อย่าเพิ่งบนบานครับ แหะ แหะ  เดี๋ยวคุณ Duna ต้อแต้หมด มองในแง่ดีไว้ก่อนครับ

คุณ Duna อย่างเพิ่งเซ็งครับ ให้ช่างเค้าเช็คให้ชัวร์ก่อน จะได้ขับอย่างมีความสุขครับ ไหนๆ ก็รอมาได้นานแล้ว ได้รถสีสวยๆ สดๆ มาขับดีกว่าครับ เอาใจช่วยครับ

คุณคนขี้เล่น เอ๊ยทานโทษ คุณคนเล่นคลื่น ถ้าเป็นทรงแวเรี้ยนท์ล่ะก้อ อีกกี่คันก็ยินดีต้อนรับครับ ตอนนี้อยากทำยอดอ่ะครับ ได้มาแล้วส่งข่าวมาเลย  แต่เอ.... ขอ"เตือนภัย"ซะก่อนนะครับว่า ต้องขึ้นอยู่กับวิจารณญานของเจ้าของรถด้วยนะครับ กลุ่มแวเรี้ยนท์นี่เค้าแรงนะ เดี๋ยวจะมา"เสียความรู้สึก"บ่นทีหลังไม่ได้นะครับ อิ อิ  (พ้มละเหนื่อยแทนจริงๆ ของเก่ายังขับไม่ครบคันเลย พวกจะหาใหม่อีกแล้ว ตาผมร้อนไปหมดแล้ว)

คนเล่นคลื่น

ไอ๊ย๊ะนิยามของข้อมูลน่ากลัวจริงๆเลยครับตาร้อนแนะนำให้เอาน้ำแข็งโปะตาก่อนครับเดี๋ยวฮีตครับอาจทำให้ตาโก่งใด้ครับเดี๋ยวจะมานั่งเสียความรู้สึกแล้วจะมาว่าไม่เตือนไม่ได้นะครับ       (  เด็กใต้ตอนบน  )

Duna

• Newbie
    • *
    บนบานไว้เช่นกันครับ....พอเอามาถึงบ้านยังอุตส่าไม่ดับเครื่อง สตาร์ทไว้ตั้งนาน ...555 

พรุ่งนี้คงจะรู้ผล...แล้วจะเอามาเล่าให้ฟังครับ ตอนนี้จักรยานไปทำงานก่อนแก้ขัด....

คนเล่นคลื่น

สำหรับพี่น้องที่ขับแวเรี้ยนทุกท่านรถของท่านมีปัญหาไม่ต้องกลัวครับ    โทร! 0817352471   ปรึกษาได้ตลอดเวลาที่ตื่นไม่ต้องเกรงใจมึนกับปัญหาไม่ทางออกไม่รู้จะบอกใครมาทางนี้ครับ   (ยกเว้นเรื่องตังค์)  อันนี้ไม่ไหวขอบ่าย

Duna

• Newbie
    • *
    ถ้าฝาสูบโก่ง ต้องซ่อม หรือทำยังไงครับ แพงมั้ย

คนเล่นคลื่น

เปลี่ยนเลยครับเสียเวลาและอาจจะไม่จบมาเอาเลยมีเย๊อะครับจบแบบไม่เซ็งและไม่เสียความรู้สึก

(เด็กใต้ตอนบน)
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2012, 08:21:14 am โดย คนเล่นคลื่น »

จุฬาคอฟฟี่

• Moderator
    • ใจเป็นนาย กายเป็นบ่าว
    ถ้าไม่ติดไปเอา ซีวิค มาแล้วไม่มีที่จอด สงสัยต้องไปหามารวมเข้ากลุ่มกับพวกท่านแน่ๆ

หะมู

คุณจุฬาคอฟฟี่ครับ แนะนำให้แกะเอาซีวิคไปขายซะ จะได้เปลี่ยนเป็นแวเรี้ยนท์ได้ แหมมีทั้งเวนโต้ มีทั้งทีสี่ แล้วดันเอาซีวิคมาจอดไว้ เสียครับ เสีย ถ้าตกลงเดี๋ยวผมเคลียร์กับผบ.ทบ.ให้เอง โอไม๊ครับ หุ หุ จะได้ไม่ต้องเสียจายไงครับ

จุฬาคอฟฟี่

• Moderator
    เรียน ท่าน หะหมู ที่เคารพ รถของภรรเมียนี่แตะไม่ได้จริงๆครับ ซื้อให้เค้าวันเกิด เดี๋ยวว่าจะแอบเอาตรา vw มาติด

อวทม

• บุคคลทั่วไป
    เรียน ท่าน หะหมู ที่เคารพ รถของภรรเมียนี่แตะไม่ได้จริงๆครับ ซื้อให้เค้าวันเกิด เดี๋ยวว่าจะแอบเอาตรา vw มาติด

รถแฟน รถน้องสาว หรือ หลานสาว ผมว่าพวก ซิวิค  mazda 2-3 แบบไม่เกิน 4 ปี (ใหม่เลยก็ได้) ก็ดีแล้วครับ
    ความอดทนและความใฝ่หาอะไหล่ต่างๆค่อนข้างต่างกันนะครับ  จะอารมณ์เสียเปล่าๆ

หะมู

อย่าเอาตราโฟล์กไปติดฮอนด้าเชียวนาครับ โลโก้มันคนละทรง ทรงกลมกับเหลี่ยม แปลงยาก ดีไม่ดีจะโดนจัดกระดูกเอา โทษฐานปิดบังข้อมูลอันเป็นเท็จ อิ อิ

จุฬาคอฟฟี่

• Moderator
    รับทราบ พร้อมปฏิบัติ