• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าหากคุณเป็นอีกคนนึงที่ขับ VW Golf Variant ล่ะก้อ ขอเชิญแวะเข้ามาหน่อย  (อ่าน 100678 ครั้ง)

หะมู

• Hero Member
    หลังจากเปิดกระทู้เสาะหาจำนวนประชากรกอล์ฟ แวเรี้ยนท์ ที่อาละวาดโลดแล่นอยู่ในเมืองไทย ตั้งแต่กระทู้แรก ๔๕๒๔๖ เริ่มเมื่อ ๑๕ มิ.ย. ๒๕๕๔ แล้วก้อตามมาด้วย ๔๕๓๓๔. ๔๕๖๓๐. ๔๖๕๐๗ และล่าสุด ๔๘๐๑๗ เมื่อ ๘ ก.พ. ๒๕๕๕ แล้วก้อสร่างซาไปเพราะรถผมเจอน้องน้ำจนไม่มีกระจิตกระใจไปพักนึง เพื่อนสมาชิกหลายท่านก็เคยสอบถามว่าไปถึงไหน เนื่องจากระยะหลังไม่ค่อยมีเพื่อนโพสเข้ามาแจ้ง เลยดูเหมือนกระทู้ตกไป กระทั่งล่าสุดคุณ LuiJiNo โพสเข้าทำให้กระทู้ได้ฟื้นมาอีก และได้กรุณาสอบถามยอดมา ผมเลยถือโอกาสใช้เนื้อที่เว๊บแจ้งรายชื่อสมาชิกสายแวเรี้ยนท์ที่รวบรวมได้ และบางท่านที่ผมแอบไปทราบมาว่าท่านใช้รุ่นนี้อยู่ ก้อแอบนำเอาชื่อเค้ามาบวกไว้ด้วยแบบเนียนๆ นะฮะ

๑. นายหะมู ตัวการ          ปี ๙๗  สีเขียวเดิมๆ        เดิมอาละวาดแถวอ้อมน้อย ปัจจุบันอยู่แถวคลองสาน
     ๒. คุณ kitti variant      ปี -     สีดำ               อาละวาดแถวขอนแก่น
     ๓. คุณไกรทอง              ปี ๙๗  สีเขียว
     ๔. คุณ hsOxbm           ปี ๙๗  สีดำ               ดูเหมือนอาละวาดแถวสุขุมวิท
     ๕. คุณ chain              ปี ๙๗   สีแดงมะเหมี่ยว   อาละวาดแถวนครปฐม
     ๖. คุณออมสิน (คุณโจ้)     ปี ๙๖   สีน้ำเงิน           อาละวาดย่านบางบัวทอง
     ๗. คุณ a319               ปี ๙๗   สีน้ำเงิน
     ๘. คุณกล้า                  ปี ๙๗   สีดำ              อาละวาดย่านหนองแขม. ปากน้ำ และโคราช
     ๙. คุณปุ๋ม                   ปี ๙๗   สีน้ำเงิน           อาละวาดแถวพุทธมณฑลสาย ๒
    ๑๐. คุณโจว                  ปี ๙๗   สีน้ำเงิน           อาละวาดย่านนวมินทร์ (ไม่ทราบเปลี่ยนมือหรือยัง)
    ๑๑. คุณ mie (คุณมี)        ปี -     สีดำ              อาละวาดที่ cockpit สาขาหลักสี่
    ๑๒. คุณสืบ 2                ปี ๙๗   สีดำ              อาละวาดแถวราชพฤกษ์. นนทบุรี
    ๑๓. คุณแห้ว                 ปี ๙๗   สีบรอนซ์         อาละวาดย่านรัชดา-อโศก. ลาดพร้าว
    ๑๔. คุณหลวงจีนบอกไม่ได้  ปี ๙๗   สีบรอนซ์ไข่มุก
    ๑๕. คุณ nassry            ปี ๙๗   สีแดง              (ไม่ทราบเปลี่ยนมือหรือยัง)
    ๑๖. คุณ umph              ปี -      สีบรอนซ์
    ๑๗. คุณ eddy doorson   ปี -      สีเขียว             (ไม่ทราบเปลี่ยนมือหรือยัง)
    ๑๘. คุณ add                ปี ๙๗   สีแดง              จ้าวนี้รถมือแรก ป้ายแดงเลย
    ๑๙. คุณ iha                 ปี ๙๗   สีเขียว              รายนี้ผมแอบแฮคมา
    ๒๐. คุณ pee                ปี ๙๗   สีดำ                 รายนี้ผมก้อแอบแฮคมา
    ๒๑. คุณต้อม หนองแค       ปี ๙๗   สีน้ำเงิน            อาละวาดแถวหนองแค สระบุรี (ซ่อมเองด้วยนา จ.บ.ห.)
    ๒๒. คุณ Sahatsawat     ปี ๙๗   สีบรอนซ์           
    ๒๓. คุณ Amethyst        ปี ๙๗    สีดำ
    ๒๔. คุณ tong               ปี ๙๗   สีบรอนซ์           
    ๒๕. คุณ pvk                ปี -      สีน้ำเงิน            อาละวาดแถวหนองจอก. มีนบุรี
    ๒๖. คุณ jpk (คุณตุ้ม)       ปี -      สีแดง              อาละวาดแถวหทัยราษฎร์. นิมิตรใหม่. มีนบุรี
    ๒๗. คุณ 8903 vw          ปี ๙๗   สีบรอนซ์
    ๒๘. คุณโหม่ง                ปี ๙๗   สีแดง
    ๒๙. คุณโก้ (เจ้าของเดิม)    ปี -     สีดำ                 เข้าใจว่าเจ้าของใหม่คือคุณธนากร (ขอคำยืนยันด้วย)
    ๓๐. คุณตั้ม Golf Variant   ปี ๙๗   สี -
    ๓๑. คุณปอปี้                  ปี ๙๖   สี -                 ผมแอบแฮคเค้ามา
    ๓๒. คุณ Km                  ปี -     สีบรอนซ์           อาละวาดแถวบางบัวทอง
    ๓๓. คุณ VW                 ปี -     สีน้ำเงิน             อาละวาดแถวพุทธมณฑล (สายไหนหว่า)
    ๓๔. คุณสมศักดิ์               ปี -     สีดำ                อาละวาดแถวคลองขวาง. กรมศุลกากร
    ๓๕. คุณ A                    ปี ๙๖   สีบรอนซ์
    ๓๖. คุณช่างเหอะ              ปี ๙๗   สี -                 ผมก้อแอบแฮคมา อิ อิ
    ๓๗. คุณ supsin (คุณต้อม)  ปี -     สี -
    ๓๘. คุณ toony-mom       ปี ๙๗   สีเขียว
    ๓๙. คุณ benvw              ปี ๙๗   สีน้ำเงิน
    ๔๐. คุณ varient             ปี -     สีบรอนซ์            อาละวาดแถวนวมินทร์ และภาคตะวันออก
    ๔๑. คุณ i12cu (คุณศักดิ์)   ปี ๙๗   สีเขียว               อาละวาดแถวสุขุมวิท ๑๐๑/๑
    ๔๒. คุณมือกลาง              ปี -      สี -
    ๔๓. คุณ tom                 ปี ๙๗   สี -
    ๔๔. คุณกษิเดช                ปี ๙๖   สี -                  รายนี้เห็นบอกขาย ไม่ทราบเปลี่ยนมือหรือยัง
    ๔๕. คุณพเนจร                ปี -      สี -                  รายนี้แอบเก็บชื่อมา เห็นบอกว่าใช้แวเรี้ยนท์
    ๔๖. คุณคนสติแตก            ปี -      สี -                   แบบเดียวกับคุณคนพเนจร หุ หุ
    ๔๗. คุณนนจ้า                 ปี ๙๗   สีบรอนซ์              อาละวาดอยู่อุดรธานีจ้า
    ๔๘. คุณ puy_mk3 (คุณปุ้ย)ปี -     สีน้ำเงิน               รายนี้แวเรี้ยนท์ แต่หน้าเป็นเจตต้า
    ๔๙. คุณต้อย ภูเก็ต            ปี ๙๗  สีดำ                   
    ๕๐. คุณ se                   ปี ๙๗   สีน้ำเงิน               อาละวาดแถวราชบุรี
    ๕๑. คุณหนึ่ง                   ปี -     สี -                   ทราบแต่ว่าเป็นชาวอาสากู้ภัย
    ๕๒. คุณ vw69               ปี -     สี -
    ๕๓. คุณ -                     ปี ๙๗   สีบรอนซ์             ไม่ได้บอกชื่อมาอ่ะครับ
    ๕๔. คุณคนเล่นคลื่น           ปี ๙๗   สีบรอนซ์             อาละวาดแถวดอนเมือง. ชุมพร
    ๕๕. คุณหมูเล็ก                ปี ๙๕   สีเขียว                อยากเห็นจัง มีซันรูฟด้วยนา
    ๕๖. คุณธนากร                 ปี -     สีดำ                   น่าจะซ้ำกับลำดับ ๒๙ ยืนยันด้วยครัีบ
    ๕๗. คุณกุ้ง                     ปี ๙๗   สีบรอนซ์             (ไม่ทราบเปลี่ยนมือหรือยัง)
    ๕๘. คุณ Akarawat 6363   ปี ๙๗   สีดำ
    ๕๙. คุณเจริญ                  ปี ๙๗   สีน้ำเงิน
    ๖๐. คุณว่าน                    ปี ๙๗   สีแดง                  (ไม่ทราบเปลี่ยนมือหรือยัง)
    ๖๑. คุณ Golf 3 Van          ปี ๙๗   สีบรอนซ์
    ๖๒. คุณ WhiteGolf           ปี ๙๖   สี -                    สงสัยสีขาวนะครับ
    ๖๓. คุณ Vento magmai     ปี ๙๘   สีบรอนซ์เงิน
    ๖๔. คุุณ LuiJiNo              ปี ๙๗   สีบรอนซ์เงิน

ท่านใดที่เคยโพสในกระทู้เก่ามาแล้วอย่าโพสซ้ำ ย้ำ กรุณาอย่าโพสซ้ำ เว้นแต่ท่านจะเพิ่มเติมข้อมูล เช่น ปีรถ สีรถ ท่านยังครอบครองอยู่หรือปล่อยไปแล้ว (เห็นมีบอกขายหลายท่าน ถ้ายังไงขอรายละเอียดเจ้าของใหม่ด้วย) หรือถ้าจะกรุณาก้อขอเบอร์ติดต่อหน่อยก็ดี เผื่อมีอะไรดีๆ จะได้บอกต่อง่ายหน่อย แต่ถ้าท่านใดที่ยังไม่เคยทราบและสนใจก้อกรุณาโพสต่อเข้ามาเลยครับ ไม่ต้องกลัวว่าผมจะเอาข้อมูลท่านไปใช้เสียหาย เพียงแต่อยากทราบจำนวนว่ารถรุ่นนี้มันมีวิ่งกันสักกี่คันอ่ะครับ แล้วโครงการนี้ไม่เกี่ยวข้องกับเว๊บ vw thai นะครับ ไม่ใช่การแบ่งแยกอะไร ผมยังเป็นสมาชิก ใช้เวทีนี้หาความรู้ความเพลิดเพลิน และรักโฟล์กสวาเกนท์เหมียนเดิม เป็นความคันส่วนตัวของผมเท่านั้นเอง หากท่านไม่สะดวกจะโพสในเว๊ป จะส่งเมล์มาที่ผมก็ได้ครับ moo_easy@yahoo.com โทร. ๐๘๑-๓๔๔ ๘๓๓๖ ขอบคุณทุกท่านครับ

dorn

ยินดีด้วยครับกับผู้ก่อการดี ที่จัดสาระบบใหม่ อาจนำข้อมูลใหม่เพื่อใช้ประสานในการทำกิจกรรมที่ดีต่อสังคมต่อไป

เสียดายที่ผมไม่มีรถ golf variantใช้  มีแต่ไม้ golf กับ ลูกgolf

ต้องขอโทษที่มาแจมด้วย

jui

• Jr. Member
    • **
    (สวนเล็กๆ version login ได้แล้ว)
    เห็นภาพต่างประเทศ สีขาวสวยดี
    ส่วนตัว สี สีบรอนซ์เงิน  สี เขียว หรือ ดำก็ น่าสนใจ
    อยากแจมด้วยในปีนี  ;D
    ฝากกระทู้หาซื้อรถนะครับเผื่อมีท่านใดอยากจะเปลี่ยนหรือขายแจ้งเลยนะครับ

http://www.vwwatercoolerclub.com/webboard/index.php?topic=21476.0
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2012, 10:49:09 pm โดย jui »

ช่างเหอะ

• Full Member
    นึกว่าคราวนี้จะให้ยกอวัยวะส่วนไหนอีก  ;D
    มือขวา มือซ้ายโดนจองไปหมดแล้ว.. :(

kitti

• **
    คนขอนแก่น สัดำ ปี97  คับผม

หะมู

เรียนคุณ dorn ขอบคุณที่แจมครับ ยินดีเลยครับ อันนี้เป็นการเรียงตามลำดับที่เพื่อนๆ โพสเข้ามาตอนแรกเลยคร้ับ ที่จริงยังมีรายละเอียดมากกว่านี้นิดหน่อย เช่น รถเดิมๆ หรือแต่งบ้าง เบอร์โทร อีเมล์ ฯลฯ ผมได้รวบรวมไว้แล้วครับ ยังไงถ้าคุณ dorn มีโอกาสก้อจกมาใช้สักคันสิครัีบ (ไม่รู้จะยุขึ้นไม๊)

เรียนคุณ jui  ที่โพสกันเข้ามาไม่มีสีขาวเลยครับ แวเรี้ยนท์สีขาวดูเหมือนจะหายากจริงๆ ผมเคยเจอแค่สามคัน คันแรกเป็นรถเต้นท์ที่ผมเกือบจะซื้อไปแล้ว สวย ของครบ แต่เผอิญคนขายบอกว่าเพิ่งทำสีมา ผมถามเหตุผล เค้าว่าเดิมสีน้ำเงิน แต่ประสพการณ์เค้าว่ารถสีน้ำเงินขายยาก เลยเปลี่ยนเป็นสีขาว ผมฟังแล้วก็แปลกๆ เลยยั้งไว้ก่อน อีกคันนึงเป็นแวเรี้ยนท์สีขาว แต่งสวยด้วย แต่น่าเสียดายที่เจ้าของเปลี่ยนเครื่องเป็นโตต้าซะแล้ว ส่วนอีกคันเป็นพาสสาท เอสเตท เจอที่ธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์ หน้าหนามม้า สวยมั่กๆ ตอนแรกนึกว่าเป็นกอล์ฟ จอดรถเดินกลับไปดูถึงทราบว่าเป็นพาสสาท  ตกลงคุณสวนเล็กๆ กับคุณ jui นี่เป็นท่านเดียวกันใช่ไม๊ครับ ใจเย็นๆ ค่อยๆ ดูนะครับ

แหมถ้าผมซื้อล๊อตเตอรี่คงถูกรางวัลไปแล้ว ผมเริ่มสำรวจสำมะโนประชากรกอล์ฟ แวเรี้ยนท์ก่อน ชาวพาสสาท บี ๔ และชาวเวนโต้นะฮะ รายนั้นจองทั้งมือขวา มือซ้ายหมดแล้ว คุณช่างเหอะยังแซวเลยว่าต่อไปจะให้ยกอะไรดี ขืนผมหาอวัยวะอื่นชูขึ้นมาอีกก้อโดนน๊อคแน่นอน อิ อิ  ว่าแต่ว่ารถแวเรี้ยนท์ คุณช่างเหอะสีอะไรครับ ผมยังไม่มีข้อมูลเลย กรุณาด้วยครับ ขอบคุณครับ

คุณ kitti ขอบคุณที่แจ้งปีครับ (เดิมยังไม่ได้แจ้งไว้) แต่จะปล่อยแล้วหรือครับ เห็นประกาศไว้น่ะ

jui

• **
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวค่อยๆหาครับ ไม่รีบครับเดี๋ยวใช้  5dr ไปก่อนครับ
    ผมสมัครสมาชิก jui ครับ   ก่อน log in ถามใช้ชื่อสวนเล็กๆ นะครับ

hs0xbm

• **
    พี่หะมูยอดเยี่ยมจริง ๆ ;D และเร็ว ๆ นี้ทั่วสารทิศจะไหลมาบรรจบกัน

หะมู

แหมคุณ hs0xbm พยากรณ์แบบนี้ ชวนผมสะแหยงจริงๆ รถผมเพิ่งจะวิ่งได้ไม่กี่วัน ใจคอจะให้ทั่วสาระทิศไหลมาบรรจบกันอีกแล้วเหรอ  ว่าแต่ว่าสงสัยว่าหมู่นี้บอร์ดนี้เงียบเหงาจัง เปิดมาทีไร มีคนใช้ไม่กี่คน ส่วนชาวแวนก้อเหมือนจะพาลช๊อตไปดื้อๆ ใจคอจะหยุดแค่เพียงหกสิบคันเท่านั้นเหรอ ม่ายเอาน่า ช่วยกันเอาใจช่วยลุ้นกันหน่อยครับ

kitti

• **
    ไม่ค่อยได้ขับครับ เลยอยากขาย อิอิ

หะมู

ไม่ทราบคุณ kitti ได้มีโอกาสคุยกับคุณ jui (คุณสวนเล็กๆ) หรือยังเอ่ย เธอกำลังเล็ง Variant อยู่อ่ะครับ เผื่อว่าจะดีลกันได้  น่าเสียดายนะครับ จำได้ว่าคุณเป็นคนแรกๆ เลยที่โพสเข้ามาแจ้งรายละเอียด เรียกว่าแอคตีบมากเลยครับ

hs0xbm

• **
    แหมคุณ hs0xbm พยากรณ์แบบนี้ ชวนผมสะแหยงจริงๆ รถผมเพิ่งจะวิ่งได้ไม่กี่วัน ใจคอจะให้ทั่วสาระทิศไหลมาบรรจบกันอีกแล้วเหรอ  ว่าแต่ว่าสงสัยว่าหมู่นี้บอร์ดนี้เงียบเหงาจัง เปิดมาทีไร มีคนใช้ไม่กี่คน ส่วนชาวแวนก้อเหมือนจะพาลช๊อตไปดื้อๆ ใจคอจะหยุดแค่เพียงหกสิบคันเท่านั้นเหรอ ม่ายเอาน่า ช่วยกันเอาใจช่วยลุ้นกันหน่อยครับ

ทั่วสารทิศนี่ผมหมายถึงรถ Variant ของพวกเรานะครับจะได้มารวมตัวกัน ... ไม่ใช้น้ำมารวมตัวกันนะครับ ;D

หะมู

เอ้า เร่เข้ามาครับ ใครขับกอล์ฟ แวเรี้ยนท์ สองมือล้วงกระเป๋า สองเท้าก้าวเข้ามาแสดงตัวกันหน่อยครับ ขอชื่อเรียกขาน(ของเจ้าของนะครับ) ขอสีรถ ขอปีค.ศ. และถ้ามีเบอร์ติดต่อด้วยจะดีมั่กๆ เลยครับ  ตอนนี้ผมได้มาหกสิบกว่าคันแล้ว ขอรบกวนช่วยๆ หน่อยครับสะดุุดหยุดนิ่งมานานแล้ว ขอบคุณครับ

dorn

เรียนคุณ dorn ขอบคุณที่แจมครับ ยินดีเลยครับ อันนี้เป็นการเรียงตามลำดับที่เพื่อนๆ โพสเข้ามาตอนแรกเลยคร้ับ ที่จริงยังมีรายละเอียดมากกว่านี้นิดหน่อย เช่น รถเดิมๆ หรือแต่งบ้าง เบอร์โทร อีเมล์ ฯลฯ ผมได้รวบรวมไว้แล้วครับ ยังไงถ้าคุณ dorn มีโอกาสก้อจกมาใช้สักคันสิครัีบ (ไม่รู้จะยุขึ้นไม๊)

เรียนคุณ jui  ที่โพสกันเข้ามาไม่มีสีขาวเลยครับ แวเรี้ยนท์สีขาวดูเหมือนจะหายากจริงๆ ผมเคยเจอแค่สามคัน คันแรกเป็นรถเต้นท์ที่ผมเกือบจะซื้อไปแล้ว สวย ของครบ แต่เผอิญคนขายบอกว่าเพิ่งทำสีมา ผมถามเหตุผล เค้าว่าเดิมสีน้ำเงิน แต่ประสพการณ์เค้าว่ารถสีน้ำเงินขายยาก เลยเปลี่ยนเป็นสีขาว ผมฟังแล้วก็แปลกๆ เลยยั้งไว้ก่อน อีกคันนึงเป็นแวเรี้ยนท์สีขาว แต่งสวยด้วย แต่น่าเสียดายที่เจ้าของเปลี่ยนเครื่องเป็นโตต้าซะแล้ว ส่วนอีกคันเป็นพาสสาท เอสเตท เจอที่ธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์ หน้าหนามม้า สวยมั่กๆ ตอนแรกนึกว่าเป็นกอล์ฟ จอดรถเดินกลับไปดูถึงทราบว่าเป็นพาสสาท  ตกลงคุณสวนเล็กๆ กับคุณ jui นี่เป็นท่านเดียวกันใช่ไม๊ครับ ใจเย็นๆ ค่อยๆ ดูนะครับ

แหมถ้าผมซื้อล๊อตเตอรี่คงถูกรางวัลไปแล้ว ผมเริ่มสำรวจสำมะโนประชากรกอล์ฟ แวเรี้ยนท์ก่อน ชาวพาสสาท บี ๔ และชาวเวนโต้นะฮะ รายนั้นจองทั้งมือขวา มือซ้ายหมดแล้ว คุณช่างเหอะยังแซวเลยว่าต่อไปจะให้ยกอะไรดี ขืนผมหาอวัยวะอื่นชูขึ้นมาอีกก้อโดนน๊อคแน่นอน อิ อิ  ว่าแต่ว่ารถแวเรี้ยนท์ คุณช่างเหอะสีอะไรครับ ผมยังไม่มีข้อมูลเลย กรุณาด้วยครับ ขอบคุณครับ

คุณ kitti ขอบคุณที่แจ้งปีครับ (เดิมยังไม่ได้แจ้งไว้) แต่จะปล่อยแล้วหรือครับ เห็นประกาศไว้น่ะ

คุณหะมูเจอpassat  estate หน้า ธนาคารเพื่อการเกษตรฯ ฝั่งตรงข้ามหรือฝั่งเดียวกันครับ เพราะตรงนั้นเป็นเดินทางทางเดียว ถ้าไปดูต้องชิดด้าน ธนาคารฯ ใช่ไหม?

รบกวนบอกทางด้วยครับ

หะมู

นั่นแน่ คุณ dorn จะตามไปดู หรือจะตามไปขอซื้อครับ เค้าไม่ได้ติดป้ายขายนะครับ  ผมเจอเค้าจอดในที่จอดรถของธนาคาร (สนง.ใหญ๋) ครับ ไอ้ที่มุดลงไปใต้ถุนน่ะครับ วันที่ผมไปรถเยอะผมวนหาที่อยู่ ไปเห็นโดยบังเอิญ ครั้งแรกนึกว่ากอล์ฟ แวเรี้ยนท์ รุ่นใหม่สีขาว ลงไปดูถึงรู้ว่าเป็นพาสสาท เอสเตท ไม่ยืนยันว่าเป็นของผู้มาติดต่อ หรือของเจ้าหน้าที่ธนาคาร ตัวจริงสวยครับ ผมยังไม่เคยคันอื่นบนท้องถนนเลยครับ  ถนนตรงนั้นวันเวย์ ถ้าจะไปต้องมาจากทางด้านลูกหลวง หรือริมคลองผดุงฯ แล้วข้ามสะพาน(เทวกรรมโอสถ มั๊ง) ผ่านปั๊มเอสโซ่ เลี้ยวลงธนาคารฯ ครับ