• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าหากคุณเป็นอีกคนนึงที่ขับ VW Golf Variant ล่ะก้อ ขอเชิญแวะเข้ามาหน่อย  (อ่าน 101114 ครั้ง)

Duna

• Newbie
    • *
    ช่างสรุปมาแล้ว สงสัยสมองกลมีปัญหา เอาที่เช็คแล้วอ่านค่า Error ส่งเข้าศูนย์แล้ววววววววว
    ฝาสูบไม่มีปัญหา ระบบระบายความร้อนปกติ
    ระบบแก๊สไม่ติดขัด
    ระบบน้ำมันมีปัญหาอาจจะเป็นที่สมองกล

งานงอกจริง ๆ .............สงสัยจะยาวววววว

Duna

• Newbie
    • *
    อ้อ....มีฝรั่งจะขาย Passat 2004 1 คันนะครับ...ถ้ามีคนสนใจ เดี๋ยวผมจะเอารูปมาลงพร้อมราคาให้ครับ
    เครื่องดีเซล มือเดียว เข้าศูนย์ตามระยะ อะไหล่ศูนย์ตลอด...

Eddy doorson

• บุคคลทั่วไป
    เมื่อไหร่เ้้จ้าของกระทู้ จะเชิญไปเที่ยว ไปกิน (ฟรี) มังน้อ...5555555

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    แค่กล่องเสียไปทำไมที่ศูนย์มาที่นี่เลยเดี๋ยวจัดให้แบบฟรีๆกันไปเลยมีกล่องเครื่องแยอะแยะครับมาเลยไม่ต้องเกรงใจ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2012, 01:49:30 pm โดย คนเล่นคลื่น »

หะมู

• Hero Member
    คุณ Duna ครับ คนเล่นคลื่นท่านนำเสนอของฟรีมาแล้ว รีบๆ ให้ไวเลยครับ อย่าให้เสีย

คุณ Eddy doorson ใจร่มๆ สักหน่อยครับ อยากได้ยังไงลองโพสมา ผมกำลังนึกว่าจะทำอะไรกันดีครับ อยากให้มันคุ้มกับที่จะทำครับ

มีน้องใหม่ติดต่อมาชื่อคุณตั้ม (ไม่ทราบว่ายูสเซอร์เนมอะไรนะ) ใช้แวเรี้ยนท์รุ่นปี  ๙๗ สีน้ำเงิน ผมขอให้โพสเข้ามาในกระทู้นี้จะได้รวบรวมไว้ที่เดียวกัน สงสัยงานคงยุ่งอยู่ แต่ผมก็จัดการลงทะเบียนเรียบร้อยโรงงานโฟล์กไปแล้วครับ ถ้าคุณตั้มได้อ่านกระทู้นี้ก็รบกวนโพสรายละเอียดอีกหนนะครับ ขอบคุณครับ 

Duna

• Newbie
    • *
    เอาเข้าไป....สมองกลปกติดี .....สายไฟระบบขาด

ตอนนี้ รถอยู่ในสภาพพร้อมใช้ (ทางด้านเครื่องยนต์ระบบไฟฟ้า)

ผมเลยจัดการ เปลี่ยนยางหุ้มเพลาขับ ลูกปืนล้อหลังด้านขวา ลูกปืนไดชาร์จ สายพานทามมิ่ง ลูกรอก สายพานพาวเวอร์ ถ่ายของเหลว....อู่บอกว่า วันพฤหัสบดีไปรับรถได้แล้ววววววววววววว

หะมู

ดีครับ ยินดีด้วยครับ ทำซะให้มันครบ จะได้ขับได้หนุกหนานซะที
    ผมลงทะเบียนให้ล่วงหน้าแล้วนะครับ ลำดับไม่เป็นทางการที่ ๖๗ ครับ  เฮ้อ ได้ขยับจำนวนขึ้นมาหน่อย สะดุุดนิ่งมานานแล้ว

ส่วนน้าคนเล่นคลี่ น ไม่ทราบว่าได้คันใหม่มาหรือยังคับ อย่าลืมแจ้งความคืบหน้าด้วยนะครับ

หะมู

วันนี้ตอนใกล้ ๑๗ น. รถติดอยู่ในซอยองค์รักษ์ บางกระบือ มีแวเรี้ยนท์ สีบรอนซ์ สภาพสวยดี ติดฟิลม์แบบปรอทรอบคัน มีแร๊ควางของบนหลังคา มีเสาวิทยุแบบบีสติง ใส่ล้อแม็ก ทะเบียน ๒๒ แต่หมวดอักษรจำไม่ได้ แหะ แหะ วิ่งแซงขึ้นไป ผมจะไปทางซ้ายแต่รถติดมากกกกกๆ ไม่ทราบเป็นรถของสมาชิกท่านใดหรือไม่ ผมกะจะกดแตรทักแล้ว เจ้ากรรมจริงๆ แตรเกิดทรยศเป็นใบ้ซะงั้น (โดนแคมรี่ไหลมาชน)

tor

• บุคคลทั่วไป
    เป็นอีกคนที่ใช้ variant
    « ตอบกลับ #68 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 10:23:57 pm »
    ผม tor 0294 ครับ เป็นอีกคนที่ใช้ variant 97 สีบรอนซ์ อยู่ปิ่นเกล้าครับ เดิมๆครับ ผากเนื้อผ่าตัวด้วย

หะมู

ยินดีต้อนรับครับคุณ tor  อยากให้แจ้งช่องทางคอนแท๊คไว้ด้วยอ่ะครับ เผื่อว่ามีโอกาสระดมพลครับ (ถ้าไม่ลำบากใจที่จะให้นะครับ) ขอบคุณครับ

ble

• Jr. Member
    • **
    Ble 08-5163-2738
    รายงานตัวช้าไปหน่อยก็ยังดีกว่าไม่มานะ ...อิอิ
    VW Golf Variant 1997 สีเขียว
    อยู่วงเวียนใหญ่ครับ
    ตอนนี้ติดแก๊สแล้วของ AG เดินเรียบดีไม่มีปันหา
    ดูแลรถเองครับ ทั้ง Service และ DIY ด้วยตัวเองตลอด
    จากประสบการณ์จิง ยังไม่มีคู่มือซ่อมเลยอะ.
    ท่านใดจะกรุณาขอบคุณล่วงหน้าครับ 8)

หะมู

โอ ไม่ช้าหรอกครับคุณ Ble กระทู้นี้ไม่มีเดดลายน์ครับ ตอนนี้คุณก้อรับตำแหน่ง (ไม่เป็นทางการนะครับ) แวเรี้ยนท์ ลำดับที่ ๗๐ ไปแล้ว ที่ผมว่าไม่เป็นทางการก้อเพราะตั้งแต่เริ่มเก็บข้อมูล มีการเคลื่อนไหวบ้าง ผมก็พยายามจะขออัพเดทอยู่บ่อยๆ จำนวนแน่ๆ คงต้องรอไว้พร้อมหน้าพร้อมตากันล่ะครับ หุ หุ  แหมรถคุณสีเดียวกับผมเลย ปีเดียวกันด้วย แต่คุณเก่งกว่าผมที่ขับเอง ซ่อมเอง เยี่ยมเลยครับ อยู่ใกล้กันซะด้วย ผมพักอยู่แถวคลองต้นไทร ถนนเจริญนครครัีบ ยินดีต้อนรับครับ มีประสบการณ์ดีๆ ก็อย่าลืมเล่าสู่กัีนฟังนะครับ ขอบคุณครับ

dorn

อีกไม่นานคงเกินร้อย  ต้องช่วยกันดันหน่อย ;)

หะมู

ขอบคุณครับคุณ dorn แต่ผมว่าคงนานแน่ ได้มาแค่นี้ก้อหืดหอบแล้ว อยากทราบจริงๆ จะมีวิ่งสักกี่คันกันหนอ  รู้สึกแปลกใจว่าอาทิตย์ที่ผ่านมาเจอะเจอ Variant สองคันติดๆ กัน ล่าสุดเจอแถวเซ็นปิ่น สีแดง ทะเบียนหมวดหน้าดูไม่ทัน แต่ดูเหมือนจะเลข ๒๒๘๘ หรือกลับกันนี่แหละ สภาพสวยดีครับ ถ้าเป็นของใครในนี้ก็แสดงตัวหน่อยฮะ

dorn

คุณหะมู ครับ
        ผมขอเสนอกระทู้ใหม่ในหัวข้อ wellcome- trip on the road เพื่อเป็นการทักทายกันweb เมื่อใครเห็นใครบนท้องถนน โดยระบุเลขรถ สีรถ สถานที่ เวลา สร้างสัมพันธ์อีกรูปแบหนึ่งดีไหมครับ

เช่นตัวอย่าง  พบ t4 458 สีแดง บริเวณ big c พระประแดง เข้า กทม  เวลา 14.00 น วันที่ 5 - 9 - 55  อ้อคุณ pk เอง หรือ  รถใครเอ๋ย? แล้วใครมาอ่านเจอค่อยมาตอบ อาจถ่ายรูปเก็บไว้แล้วมาโพสในwebก็ได้(คงไม่ว่ากันนะ)

ผู้เห็น t4 vr6  4737 สีทอง มีดาวเทียมสีดำ (บอกลักษณะรถของตนเอง)

กะทู้นี้จะถูก update อยู่ตลอดเวลาหรือจะปักหมุกก็ได้ ไม่ใช่คุณหมุก เหล็ก ไฟ นะ (ล้อเล่น)