• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าหากคุณเป็นอีกคนนึงที่ขับ VW Golf Variant ล่ะก้อ ขอเชิญแวะเข้ามาหน่อย  (อ่าน 101130 ครั้ง)

uisign

• Newbie
    • *
    แอบเก็บข้อมูล ใกล้ได้เป็นเจ้าของละ กำลังตามหาเนื้อคู่อยู่ 555555

หะมู

• Hero Member
    ขอบคุณคุณ dorn ครับ อย่าให้ลำบากถึงขนาดนั้นเลยครับ แค่เห็นกันทักทายกัน พยักหน้า โบกมือ กดแตรทักสักสองแป๊น หรือดริปไฟทัก ก้อน่าจะพอแล้วครับ (ผมมักจะทำถ้าขับเต่าหรือตู้เก่าครับ) ตอนนี้กำลังจะเริ่มใหม่กับเจ้าแวเรี้ยนท์ครับ กำลังขับรถอยู่ถ้าต้องมายกกล้องถ่ายรูปเดี๋ยวจะยุ่งตาย... จำได้ก็เข้ามาโพสกัน จำไม่ได้ก็แล้วไป พูดก็พูดเถอะผมว่าเจ้าของรถโฟล์กกว่า ๙๐ เปอร์เซนต์ที่ขับกันอยู่เพลานี้น่าจะยังไม่รับรู้เลยว่าพวกเรามีเว๊ปนี้ อันนี้ผมอนุมานเอาจากจำนวนสมาชิกที่สมัครเข้ามา เทียบกับจำนวนรถโฟล์กที่ขับผ่านตาทุกวันนะครับ ผมว่าวัฒนธรรมของคนใช้รถบ้านเราไม่เหมือนต่างประเทศที่เค้าเหนียวแน่นกว่า มีชมรมมากมาย ถ้าจะให้คึกคักขึ้นพวกเราคงต้องมีกิจกรรมให้เยอะ มีการรวมกันเยอะให้คนอื่นเห็น ยังไงก็ขอบคุณที่ชี้แนะ ช่วยๆ กันครับ

ส่วนคุณ uisign ยินดีครับ ไม่ต้องแอบครับ เข้ามาพูดคุยสอบถามได้ครับ ว่าแต่ว่าที่กำลังตามหานี่มองรุ่นแวเรี้ยนท์ หรือไรครับ

dorn

ดีครับ  ไปทำกิจกรรมกับตระกูล t ก็ดี อาทิตย์นี้แล้วสินะ พาลูกไปแตะบอล ก๊วนกรุงเทพ ก๊วนโคราช กลับก๊วนพัทยา

เย็นพาครอบครัวเที่ยวบางแสน รำลึกความหลัง ตั้งกวนริมหาด มืดๆกลับกรุงเทพ

เชิญชวนทุกท่าน  ถ้าไม่ไปไหน พาครอบครัว เจอคาราวานโฟล์คตู้ ที่ชลบุรี

รวมพล 07.00 น  ปั้มesso  ก่อนถึงcentral บางนา

Duna

• Newbie
    • *
    รถผมมานอนบ้านเรียบร้อยครับ...วิ่ง ดอนเมือง-หลักสี่-แจ้งวัฒนะ.....

สีน้ำเงินเดิม ๆ นะครับ เห็นก็ทักทายได้นะครับ

มีสตื๊กเกอร์ กลม ๆ สีเหลือง ท้ายรถครับ 

ตอนนี้ยืมสมองเกียร์ ที่อู่มาใช้อยู่ครับ....ท่านไหนทราบพิกัด สมองเกียร์ ช่วยชี้แนะด้วยครับ

uisign

• Newbie
    • *
    ส่วนคุณ uisign ยินดีครับ ไม่ต้องแอบครับ เข้ามาพูดคุยสอบถามได้ครับ ว่าแต่ว่าที่กำลังตามหานี่มองรุ่นแวเรี้ยนท์ หรือไรครับ

ขอบคุณครับ คุณหะมู ผมกำลังหา แวเรี้ยนท์ อยู่ครับ แต่ยังไม่เจอเนื้อคู่ หากมีใครอยากปล่อย แนะนำด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ

ble

• Jr. Member
    • **
    คุณ หะมูครับ
    ขนาดผมขับรถมา 5 ปีแล้วยังพึ่งจะเห็นเว็บเลย
    ผมก็แนะนำเพื่อนไปเยอะล่ะ
    สมาชิกเพิ่มอีกแน่นอน
    แต่ผมว่านะ คนในคลับต้องการซ่อมเองเยอะนะ แต่ไม่มีวิธีที่แน่ชัดจริง
    ใครทำ Servicr หรือ DIY ช่วยนำมางกันหน่อยนะฐานข้อมูลอย่างดีซ้ำบ้างไม่เป็นไรคนล่ะเทคนิคใช่ได้
    ส่งเสริมกันหน่อยครับ
    ผมคนหนึ่งในนั้นเรื่องทำให้แล้วจะทยอยลงให้
    ช่วยก้นครับ หลายคนหลายวิธี อู่ทำไม่เหมือนเราทำทั้งรักทั้งถอมอย่างดี
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

หะมู

คุณ uisign ครับ ผมคงได้แต่แนะนำว่าลองดูในห้องซื้อ-ขาย จำไม่ได้ว่ามีบอกขายอยู่นา แต่ในเว๊บ vwwatercoolerclub มีบอกขายอยู่แน่นอนสองหรือสามคัน ลองดูครับ อีกทีนึงที่ผมมักแนะนำท่านอื่นๆ และตัวผมก็ได้แวเรี้ยนท์มาจากที่นี่ คือ www.taladrod.com เลือกยี่ห้อ เลือกรุ่น วันนี้ก็มีบอกขายสองคัน แสนเจ็ดถึงสองแสน ส่วนมากเป็นรถที่เจ้าของขายเองโดยตรง แต่ส่วนตัวผมไม่แนะนำรถจากเต้นท์นะครับ ใจเย็นๆ ครับ ค่อยๆ ดูไป

ขอบคุณคุณ ble คนไทยต่างกับฝรั่งตรงที่เราไม่หัดทำกันครับ ฝรั่งมีทักษะมากกว่า ทุกบ้านมีเครื่องไม้เครื่องมือ เด็กวัยรุ่นก็หัดซ่อมรถกันเอง (อาจจะเป็นความซนหรืออยากรู้) แต่เด็กไทยไม่สน แม้จะเรียนช่างกล สนที่จะแสดงอำนาจกันมากกว่า เวรจริงๆ ถ้าคุณทำ DIY อะไรได้ก็เชิญชว์หน่อยครับ นี่ก็เป็นเหตุผลนึงที่เรามาชุมนุมกัน เพื่อแชร์ความรู้กัีนเครับ แต่ช่างดีๆ ก็ยังมีเหลื่ออยู่ในสังคมนี้นะครับ อย่าสิ้นหวังครับ

วันนี้เป็นอีกวันนึงที่ผมเจอรถแวเรี้ยนท์ ผ่านหน้าไปกระชั้นชิด แต่ไม่มีโอกาสได้กดแตรทักทาย คือผมไปงานแต่งงานหลานสาวออกจากโรงแรมอีสติน ติดอยู่หน้าโรงแรมเพราะในสาทรใต้ยังติดไฟแดงอยู่ เห็นคันนี้คล้อยหน้าไปหน่อยเดียว น่าจะเป็นสีดำ ล้อเดิมๆ ทะเบียน พพ-๔๐๑๐ ถ้าเป็นของเพื่อนในนี้ก็บอกด้วยครับ รู้สึกแปลกหมู่นี้เจอแวเรี้ยนท์บ่อยขึ้นแฮะ

Duna

• Newbie
    • *
    Uising ของผมอยากปล่อยครับ......แต่รออีก 2 ปี ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

ตอนนี้กำลังเห่อ....เปิดหาของแต่ง อยู่

รีบ ๆ หานะครับ จะบอกว่ารถเค้าดีจริง ๆ พอไปเปลี่ยนช่วงล่าง พวกระบบสายพาน มั่นใจขึ้นเยอะเลย

แต่เรื่องสมองเกียร์ยังต้องรอดูกันต่อไป

vinu

• บุคคลทั่วไป
    สวัสดีครับ.........แวเรีี้ยน 97.....ครับ
    วิ่งทำงาน......สะพานสูง...มอเตอร์เวย์...บางวัวครับ
    สีบรอนซ์เงิน....พบกันทักทายกันนะครับ.......
    ตอนนี้มีอาการเกียร์เอ๋อ.ครับ....  ;D

Duna

• Newbie
    • *
    อยากถามครับ
    ผมใช้แก๊สระบบดูด วิ่ง 500 กม. เติมแก๊สเกือบ 1000 บาท มันกินแก๊สมากไปมั้ยครับ (ถังผมประมาณ 75ลิตร)
    วิ่งระหว่าง 90-100 กม/ชม.ไม่ค่อยเกินนี้

หะมู

ยินดีต้อนรับสู่ขบวนการเรนเจอร์ เอ๊ยขบวนการแวเรี้ยนท์ครับ แหมเหมือนน้ำทิพย์ชโลมใจ เนื่องจากกระทู้หยุดเคลื่อนไหวมาพอสมควรแล้ว ตกลงว่าตอนนี้ ๗๐ ฝ่าคันแล้วครับ  ผมกำลังคิดการใหญ่นิดหน่อย ขอเวลานิดนะครับ คุณ vinu ไม่ได้ให้คอนแท๊กไว้ ยังไงหมั่นติดตามกระทู้หน่อยนะครับ เดี๋ยวตกข่าว หรือไม่ถ้าไม่รบกวนเกินไปก็แจ้งมาอีกที จะเป็นเบอร์โทร หรืออีเมล์ก็ได้ครับ มีหลายท่านที่โพสมาแล้วก็ทิ้งร้างไปเลย  ตอนนี้เจอแวเรี้ยนท์ด้วยกันก็กดแตรหรือริฟไฟทักสักสองแก๊กนะครับ เพื่อนโฟล์กรุ่นอื่นๆ ก็เชิญด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

kitti

• **
    อยากถามครับ
    ผมใช้แก๊สระบบดูด วิ่ง 500 กม. เติมแก๊สเกือบ 1000 บาท มันกินแก๊สมากไปมั้ยครับ (ถังผมประมาณ 75ลิตร)
    วิ่งระหว่าง 90-100 กม/ชม.ไม่ค่อยเกินนี้

ดุเดือดไปนิดครับ น้องแวของผม ในเมืองประมาณ 7-8 โลลิตร ทางไกล 10-12

vinu

• Newbie
    • *
    ยินดีต้อนรับสู่ขบวนการเรนเจอร์ เอ๊ยขบวนการแวเรี้ยนท์ครับ แหมเหมือนน้ำทิพย์ชโลมใจ เนื่องจากกระทู้หยุดเคลื่อนไหวมาพอสมควรแล้ว ตกลงว่าตอนนี้ ๗๐ ฝ่าคันแล้วครับ  ผมกำลังคิดการใหญ่นิดหน่อย ขอเวลานิดนะครับ คุณ vinu ไม่ได้ให้คอนแท๊กไว้ ยังไงหมั่นติดตามกระทู้หน่อยนะครับ เดี๋ยวตกข่าว หรือไม่ถ้าไม่รบกวนเกินไปก็แจ้งมาอีกที จะเป็นเบอร์โทร หรืออีเมล์ก็ได้ครับ มีหลายท่านที่โพสมาแล้วก็ทิ้งร้างไปเลย  ตอนนี้เจอแวเรี้ยนท์ด้วยกันก็กดแตรหรือริฟไฟทักสักสองแก๊กนะครับ เพื่อนโฟล์กรุ่นอื่นๆ ก็เชิญด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    ยินดีครับคุณ หะมู    ส่วนใหญ่ผมซุ่มครับ เนื่องจากเพิ่งรับ Variant มาใช้ไม่นานครับ
    E-mail vinyo_u@hotmail.com
    Mobile 084-9771233

และก็อยากได้อู่แก้ไขเรื่องเกียร์ออโต้ครับ ตอนนี้ยังไม่เจออู่ที่คิดว่าใช่ครับ มีแนะนำไหมครับ หลังไมล์ก็ได้ครับ
    อาการก็ เดี๋ยวดี เดี๋ยวกระตุกครับ  เปลี่ยนกรองแล้ว น้ำมันเกียร์แล้ว
    และที่สำคัญ มันยังเปลี่ยนครบทุกเกียร์ แต่บางครั้งก็ราบลื่น บางครั้งก็กระตุกครับ
    ความเร็วสูงสุดที่ลองก็ แก๊ส ได้น่าจะเกิน 150 ครับกับล้อ 17 (ระบบดูด)
    ...

jui

• **
    ได้รถมาแล้วครับ แต่ยังไม่ได้เป็นเจ้าของสมบูรณ์ต้องไปโอนก่อนวันนี้ (โอนลอยมา)
    เดี๋ยวไปขนส่ง แล้วจะมารายงานว่าเป็นเจ้าของvariant ตัวจริงแล้ว   
    เอาไปเดิมไปแลกมาและเพิ่ม เงินไปบ้างนะครับ ในมีที่ใส่ของครับ รถอาจจะไม่คล่องเท่า 5dr แต่ก็รับได้ครับ

รถได้มาดีหมด มียาง และ แบต ที่ต้องเปลียน  ยางเปลียนทันทีเพราะแตกลาย และ ยางปี 2004.
    พอดีรถทีได้มายางหมดอายุแวะเจอ ACT เลย ติดยางสี่ล้อขอบ 14 ราคาเส้นละ 1,900 ไฟร์สโตน ผ่อน 0% ได้   ไม่ถูกนักแต่พอรับได้บ้าง  สบายใจขึ้น

แบตนี่ เดี๋ยวผมดูร้านใกล้ๆแถวบ้านอีกที   ข่าวดีที่เพื่อนๆในนี้มาให้ข้อมูล ก็ประหยัดลงได้ดีครับผม

วันนี้จะไปอู่แถวบ้านเพื่อดูเรื่องความร้อน และ หม้อต้มแก๊ส  ตรวจสภาพ ถ้าพร้อมก็จับเดินทางไปภาคใต้ พรุ่งนี้เลย

รถสีบรอนเงิน ปี 97  ทะเบียน กทม ครับผม   โอนเป็นชื่อผมแล้วจะแชร์รูปแบบเดิมๆให้ชมครับ

jui

• **
    ไปโอนมาแล้ว แต่ทราบว่าต้องไปที่บางขุนเทียนแทนแถวหมอชิต 

รถเสียพอดีเลยเอาไปไหนไม่ได้ รอเอารถแวเรียนท์ไปโอนเพื่อนเป็นเจ้าของที่สมบูรณ์พรุ่งนี้ครับ