• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้สาย OBD กับโปรแกรมครับ  (อ่าน 7639 ครั้ง)

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    อยากได้สาย OBD กับโปรแกรมครับ
    « เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 02:33:39 am »
    อยากได้สาย OBD ที่ใช้กับโน๊ตบุ๊ค กับโปรแกรมที่ลงในโน๊ตบุ๊คใช้กับ B4 ใครมีบ้างครับ จะเอามาใช้กับเรือนไมล์ตัวใหม่ครับ

WhitePassat

• บุคคลทั่วไป
    Re: อยากได้สาย OBD กับโปรแกรมครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 08:30:42 am »
    ลองติดต่อคุณหมุกฯซิครับ ทราบมาว่ากำลังจะสั่งซื้อสายมาใช้งานเร็วๆนี้ เผื่อว่าจะได้ขอเพิ่มสักเส้นหนึ่งครับ

aloneping

• Jr. Member
    • **
    Re: อยากได้สาย OBD กับโปรแกรมครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 11:02:13 am »
    ถ้ามาเพื่อ เช็คและลบ Fault Code กับอ่านค่า สภาวะต่างๆ เส้นนึงไม่กี่ตังครับ ถูก  8)

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 11:31:12 am »
    มีครับมาเอาได้เลยครับ

ton007

• Moderator
    • "Support and defend the country"
      • Foton Truck Thailand Co.,Ltd.
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 11:43:13 am »

พึ่งรู้ว่ามีขายด้วย สาย+โปรแกรมเท่าไหร่ครับลูกพี่  8)

Wachirarat C.
    Silver Passat B4 1996 "5535"

Assistant manager of Sales & Marketing
    FOTON Truck Thailand Co.,Ltd.
    http://www.foton.co.th
    mobile: +66 89 524 6393
    MSN: cwachirarat@hotmail.com

โกเล็ก

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 01:13:51 pm »

:D พี่คนเล่นคลื่นแกมีทุกอย่างแหละน้องต้น ขาดอยู่อย่างเดียวความหล่อ  ;D ;D ;D

ช่างเหอะ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 01:25:28 pm »
    เห็นลูกชายผมเอามาขายชุดละ 750 บาท เป็น OBD II รุ่นใหม่ล่าสุด
    แต่ดูเหมือนว่าปลั๊กมันเป็น OBD II ไม่ใช่ปลั๊ก VAG คงต้องแก้ไขเอา
    ส่วนโปรแกรมมีอยู่บ้าง ไม่รู้ว่าเหมาะกับ VW แค่ไหนนะ
    สนใจก็ลองโทร.ไปคุยกันเอง ชื่อ อิฐ 086-6609565
    ;D

จุฬาคอฟฟี่

• Moderator
    • ใจเป็นนาย กายเป็นบ่าว
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 10:53:02 pm »
    รับปรึกษา เรื่องทำอย่างไร ให้หล่อได้ในพริบตา

เด็กโฟล์ค

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 02:27:46 am »
    ขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับ เมื่อก่อนตอนเห็นมีขายผมก็ยังไม่มีโน๊ตบุ๊ค ตอนนี้มีแล้วก็อยากได้มาลองเปลี่ยนการบอกไมล์ตัวใหม่จากไมล์เป็นกิโลเมตร เวลาเป็น 24 ชั่วโมง ความร้อนเป็นองศาเซลเซียส ค้นหาข้อมูลเขาบอกว่า VAGแล้วไปแก้โซนประเทศเพราะมันเป็นไมล์ตัวเดียวกัน ผมเลยคิดต่อไปว่าอาจจะเปลี่ยนจาก 6 สูบเป็น 4 สูบได้ด้วย (เรื่องวัดรอบ) ไม่ทราบว่าจะทำได้หรือเปล่า แต่อยากลองครับ

เด็กโฟล์ค

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 01:47:47 am »

พี่คลื่น สอนวิธีใช้ให้ผมด้วยน่ะ (จะเข้าไปถูกไหมเนี่ย)

คนเล่นคลื่น

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 02:31:26 am »
    เด็กน่ะสอนยากไม่เหมือนผู้ไหญ่แทบไม่ต้องสอนบอกอะไรก็ง่ายบอกอย่างนั้นบอกอย่างนี้บอกอะไรก็ทำได้

เด็กดอน

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 07:54:33 am »
    เด็กน่ะสอนยากไม่เหมือนผู้ไหญ่แทบไม่ต้องสอนบอกอะไรก็ง่ายบอกอย่างนั้นบอกอย่างนี้บอกอะไรก็ทำได้

เด็กๆสมัยนี้ไม่ต้องสอน "พี่ไม่ต้อง น้องจัดให้"  ;)
    ผู้ใหญ่กันแล้ว บอกก็เฉย สอนก็เฉย ทำตัวเป็นท่อนไม้
    ยังมีหน้าไปนินทาให้เพื่อนฟัง "โอ้ย..ผัวฉานม่ายด้ายเรื่อง" >:(

คนเล่นคลื่น

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 10:08:29 am »
    จั๋งซี่มันต้องถอน

เณร

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 12:55:48 pm »
       เรือนไมล์ ก๊อฟ   เวนโต้  บี4   มันเป็น EEPROM แบบปิด    ในขาของปลั๊กเสียบ
     หลังไมล์จะไม่มีขาของ  K-LINE  พวก vag-com  แบบทั่วไปจะไม่สามารถเข้า
               ไปแก้ไขได้นะครับ        หรือผมเองเข้าใจอะไรผิดไปถ้าเป็นตามนั้น  ช่วย
     แนะนำให้ด้วยครับ   ขอบคุณไว้ล่วงหน้า........

เณร

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 01:15:50 pm »