• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: นั ด เ จ อ กั น พ บ ห น้ า พ บ ต า กั น ห น่ อ ย - MEETING MEETING MEETING!!!!!  (อ่าน 13961 ครั้ง)

หะมู

• Hero Member
    MEETING MEETING MEETING MEETING MEETING
    คือว่า ตอนนี้มีบรรดาสมาชิกใน VW THAI ประมาณ ๕-๖ ท่าน ได้ตกลงกันว่า เราจะแอบไปเจอเพื่อดูหน้าตากันหน่อย
    ว่าใครจะหล่อกว่ากัน พูดกันเล่นๆ แต่ตอนนี้กลายเป็นไม่เล่นแล้วครับ อย่างน้อยมี ๕-๖ ท่านว่าจะเจอกันแน่ๆ

วันที่ตกลงกันไว้คือ วันเสาร์ที่ ๓๑ สิงหาคม ๒๕๕๖ 
    เวลาประมาณตั้งแต่ ๑๗.๐๐ น.เป็นต้นไป
    สถานที่ ทีแรกก็เลือกกันไว้สามที่ แต่ตอนนี้ (ตอนนี้นะครับ) น่าจะเป็นที่ ลานจอดรถชั้น ๒ ของ เทสโก้ โลตัส สาขาแคลาย นนทบุรี

เนื่องจากเป็นการคิดเจอกันแบบกระชั้นชิด การเตรียมการไม่มีอะไรมาก แต่บางท่านก็แนะว่าพวกเราอาจจะหาอาหารเอามาจากบ้าน แบ่งกันทาน  แต่เนื่องจากการตอบรับยังมีน้อย ผมเลยขอเพิ่มกระทู้ขึ้นมา ถ้ายังไงรบกวนกลับไปดูในกระทู้เก่าด้วยครัีบ "อยากจะเจอหน้ากันมากใช่ไม๊.........."

เงื่อนไขอะไรไม่มีมากครับ สำหรับครั้งนี้ขอให้เหมือนกับการเช็คชื่อ มาเจอหน้าค่าตากัน ทำความรู้จักกันไว้ เพราะในบอร์ดเรารู้แต่ชื่อยูสเซอร์กันเท่านั้น ใครจะแวะมาเพื่อนั่งคุยกัน มาแอบดูรถเพื่อนๆ สอบถามหรือแม้จะแนะนำอะไรกัน เชิญเลยครับ หรือถ้าไม่สะดวก แค่ขับผ่านมาฮัลโหลอย่างเดียว แค่นี้พวกเราก็ยินดีแล้วครับ อ้อ ถ้าข่าววงในผมไม่ผิดพลาด จะมีคุณ JOEY_BARON สมาชิกรุ่นเก๋าเอาสติ๊กเกอร์โฟล์กไทย ที่ว่ากัีนว่าหายากที่สุดในโลกมาแจก ย้ำว่า "แจก" (ฟรีแน่นอน) ครับ โอกาสแบบนี้หายากนะครับ แค่ขับโฟล์กของคุณโฉบเข้ามาก็ได้แล้ว อย่างนี้ไม่มาไม่ได้แล้วใช่ไม๊ครับ  จัดว่าเป็นการเจอกันแบบหลวมๆ ครับ

หวังว่ากระทู้นี้คงจะเตะตาเพื่อนๆ และสนใจมาเจอกันนะครับ ยังไงเสียขอชื่อก่อนเลยครับ กรุณาด้วยครับ

โกเล็ก

• Full Member
     ฮาโหลคุณหะมู ใครพอจะมีรถกอฟส์ 3 รุ่น 5 ประตูติดแก๊สแล้วยิ่งดี(อยากได้ของสมาชิกเราที่ต้องการจะเปลี่ยนรุ่น)มาให้ลูกสาวใช้ที่กระบี่สักคันภายในอาทิตย์นี้ โกจะได้ไปร่วมพบปะสมาชิกเราดื่มชาเขียวตราดาวแดง โกเล็ก 081-4761815 แหะๆๆ คุณ หะมู เสียดายช่าง เสน่ห์ เลิกดื่มชาเขียวเสียแล้วโกขาดเพื่อนเลย

วีระ

เสาร์ 31 สค. ผมมีนัดซ้อนครับ ถ้าไม่โดนหักคอ ผมจะเบี้ยวนัดโน้นครับ มานัดนี้น่าจะมันกว่า
    จึงได้แค่ 50 : 50

การตระเตรียมไม่ต้องมีอะไรมาก.. แต่ก็น่าจะมีรายการดังนี้
    โต๊ะญี่ปุ่น เอาไว้วางอาหาร / เก้าอี้สนาม / กระดาษทิชชู่ / อาหารแห้ง / จาน-ช้อน-แก้ว / น้ำดื่ม / ถุงขยะ / ป้ายชื่อส่วนตัว / กล้องภาพนิ่ง+ขาตั้ง / ของแจกเพื่อนๆ / อย่าลืมรถโฟล์คล่ะ

ผมน่าจะคอนเฟิร์มได้ภายในวันพฤหัส 29 ครับ

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    สติ๊กเกอร์เก่ายังแจ่มอยู่ท้ายรถผมเลย แต่ถ้าจะแจกอีกก็รับครับ ว่าแต่ผมไปไม่ถูกอ่ะครับ

หะมู

คุณเด็กโฟล์คครับ สติ๊กเกอร์นี่ต้องเอาจากคุณ JOEY_BARON นะครับ ผมไม่มีเลย

คุณวีระครับ - ขอบคุณที่แนะนำครับ ของที่ว่ามาผมยังกังวล เพราะจัดหาคนเดียวคงไม่ไหว เนื่องจากจำนวนเพื่อนที่จะมา
    ก็ยังไม่มีแน่นอน อย่างที่ว่าครับ ตอนนี้นับไปนับมายัีงไม่ถึงสิบท่านเลย  ถ้าคุณวีระมาได้ก็เชิญครับ หลายๆ ท่านที่ใช้รถตู้คงอยากพบพูดคุยกัน แต่ไม่ซีเรียสครัีบ มาสายก็ได้ ผมพยายามทำให้มันหลวมๆ เข้าไว้ ท่านไหนมาก่อนเวลาหรือมาดึกหน่อยก็ได้ โทรมาถามก่อนก็ได้ครับว่ายังมีคุยกันอยู่ไม๊ คราวแรกที่ผมไปมันมีเงื่อนไขคือทุกคนสั่งซื้อเสื้อที่คุณเต่า B4 ทำ แล้วนัดไปรับเสื้อคนเลยเยอะ กลายเป็นเจอกันแบบไม่ได้นัดกัน แล้วก็มีวงชาเขียวตั้่งขึ้นมา อยู่กันจนดึกคุยสนุกสนานกัน ผมไม่ได้ดื่มกะเขา นั่งฟังก็ได้ความรู้เยอะเพราะเพิ่งได้รถมาครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    แล้วพบกันครับ โลตัส แคราย ลานจอดรถชั้น 2

JOEY_BARON

• Jr. Member
    • **
    เมื่อวานไป Survey Location มาแล้วครับ...แถมบังเอิญไปเจอคุณ T3 Scout ที่ลานจอดรถเหมือนกัน...เห็นกำลังทำธุระอยู่เลยไม่ได้คุยกันเท่าไหร่......เดี๋ยวค่อยเช็คบิลคุยกันยาวๆที่เดียววันเสาร์เลยแล้วกันนะครับ...555!

ปล. เดี๋ยวคืนนี้จะลงบรรยากาศ ลานจอดรถมาให้ชมคร๊าบ!!! :P

ทนายรูปหล่อ

ผมไปด้วยอีกคนครับ หลอกเมียให้เลี้ยงลูกได้แล้วครับ

หะมู

คุณทนายรูปหล่อยังไงต้องมาอยู่แล้ว ไม่งั้นผมแย่แน่ มาช่วยกันครับ งานนี้ไม่มีเจ้าภาพนะครับ พวกเราต้องช่วยกัน ยังไงซะชวนคุณผู้หญิงเอาลูกมาด้วยก็ได้ครับ จะได้เป็นการช่วยครอบงำ ล้างสมองลูกและภรรยาไปในคราวเดียวกันเลย ต่อไปเราจะเอาตังค์ทำรถอะไรจะได้ง่ายขึ้นไงครับ อ้างได้ง่ายหน่อย แจ่มไม๊  เออ ว่าแต่ว่าภรรยาและลูกที่พูดถึงเนี่ยเป็นรุ่นใหม่ล่าสุดใช่ไม๊ครับ แหะ แหะ

อย่าลืมนะครับ เสาร์ที่ ๓๑ ส.ค. ลานจอดชั้น ๒ เทสโก้ โลตัส แคราย

golf 3 มหาชัย

อย่าลืมนับผมด้วยนะครับพี่ๆ

ทนายรูปหล่อ

วันนี้ก็พึงไปศาลนนทบุรีมา ก็ดูๆอยู่ตรงไหน ขากลับแวะไปชวนพี่ช่างเหอะ แต่พี่แกไม่อยู่บ้าน เลยกะขโมยเอารถคันใหม่บ้านแกแต่ดันลืมเครื่องมืองัดรถมาเลยต้องกลับมือป่าว555 เซ็งเลย

JOEY_BARON

• **
    สติ๊กเกอร์ มีพร้อมสำหรับทุกๆท่านเลยคร๊าบ!!

ปล.ขออนุญาตยืมรูปของพี่อนุรัตน์ ก่อนนะครับ......อิ....อิ...!!!

โกเล็ก

สติ๊กเกอร์ มีพร้อมสำหรับทุกๆท่านเลยคร๊าบ!!

ปล.ขออนุญาตยืมรูปของพี่อนุรัตน์ ก่อนนะครับ......อิ....อิ...!!!

โกคงไปไม่ทันอะครับพี่น้อง แต่อยากๆๆๆๆๆๆๆได้สติกเกอร์มากๆๆๆๆๆ จะมีสิทธิ์ไหมเอ่ย

FlukeSwagen

• Newbie
    • *
    ถ่ายรูปมาฝากกันเยอะๆ นะครับ น้าๆ  :P

ตัวอยู่ไกล แต่ส่งใจไปเชียร์  ;) ;)

คุณหมีขี้เกียจ

• **
    ได้เลยครับ  ;D ซ่อมกล้องไม่ทัน เอาไอโฟนถ่ายละกันนะคับ ฮี่ๆ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2013, 10:04:18 am โดย คุณหมีขี้เกียจ »