• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: กูรูช่วยด้วยคับ  (อ่าน 4946 ครั้ง)

canumnom

• Newbie
    • *
    กูรูช่วยด้วยคับ
    « เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 03:13:17 am »
    คาราเวลผม สตาร์ทไม่ติด อาการคือรถติดแล้วก้ดับทันที
    คือติดไม่ถึง 2วิอ่ะ
    คับแล้วดับ มีวิธีแก้ไข ไงช่วยบอกทีนะคับ กังวลมากๆ  (อยากจะร้องให้)

จุฬาคอฟฟี่

• Moderator
    • Jr. Member
    • ใจเป็นนาย กายเป็นบ่าว
    Re: กูรูช่วยด้วยคับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 11:19:26 am »
    แก๊สหรือน้ำมันครับ ขอรายระเอียดนิด

canumnom

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 12:03:19 pm »
    น้ำมันคับ  คิดมากนอนไม่หลับเลย

เณร

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 12:13:09 pm »
       ดูระดับน้ำมันในถังก่อนนะ     ถ้ามันอยู่ใกล้หรือเข้ามาในโซลแดงก็หามาเติมให้ได้สักขีดขาว
     ขีดแรกก่อน         รถรุ่นนี้ถ้าน้ำมันในถังน้อยเกินไปจะเกิดอาการนี้ครับ  ......

เณร

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 12:20:32 pm »
          ถ้าระดับน้ำมันมากพออาจจะใช้กุญแจผิดดอกที่ไม่มีชิพ     ไปสตาร์ทมันเลยเกิดอาการแบบนี้
      นะครับ ( ถ้าระบบอิมโมไม่บกพร่อง )     ไม่ทราบว่าเป็นเครื่องอะไร   ปีไหน......

canumnom

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 12:34:52 pm »
    น้ำมันมีคับ มันเป็นกับกุญแจรึป่าวคับ เครียดมากๆ

เณร

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 12:42:31 pm »
       ใจเย็นๆไว้ครับ......
      ถามอีกหน     รถเครื่องอะไร   ปีไหน  ?????

canumnom

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 12:54:31 pm »
    เครื่ิง 2.8  คับ vr6 คับ ตอนนี้ติดแล้ว เข็มน้ำมันเสียอ่าคับ หมดไม่รู้เรื่องเลย ขอบคุณทุกๆ ท่านนะคับ มีปัญหาใหม่มาแทนแล้ว จอเรือนไมล์ไม่แสดงอะไรเลยซิตอนนี้ ผม อยู่ต่างจังหวัดด้วยเลยหาช่างดูแลรถ ยากมาก

จุฬาคอฟฟี่

• Moderator
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 04:20:09 pm »
    ไล่ไปทีละอย่างครับ ใจเย็นๆ ถ้าไม่แสดงทั้งหมดอาจเป็นที่ระบบไฟที่จ่ายให้จอเรือนไมล์ก็ได้ครับ ถอดเรือนไมล์ออกมาลองถอดปลั๊กไฟสี่เหลี่ยมด้านหลังไมล์ออกแล้วเสียบใหม่ดูครับ ถอดเรือนไมล์ออกมาแล้วมองเข้าไปใต้คอนโซลด้วยนะครับว่ามี รอยหนูเข้าไปเยี่ยมบ้างหรือเปล่า ถ้ามีก็ให้ดูให้ละเอียดหน่อยก็ดีครับ แล้วก็เช็คว่าไฟมาหรือเปล่า เพราะว่าไม่น่าที่จะเสียพร้อมกันทั้งหมด

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 05:35:34 pm »
    มีปัญหาโทรปรึกษาได้ครับพมใช้รุ่นนี้อยู่ครับ 0817352471  เสน่ห์ครับ

จุฬาคอฟฟี่

• Moderator
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 08:08:11 pm »
    เอาเลยครับ โทรปรึกษาช่างได้ มาแหละ ใช่คันที่ขับไปซ่อม t4 ผมที่บ้านหรือเปล่าพี่เหน่ ถ้าคันนั้นสวย เงียบมาก

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 09:39:57 pm »
    ไม่ใช่ครับคันนั้นเป็น V6  ครับของโก๊ะท่าทรายครับ

canumnom

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 11:02:10 pm »
    เดียวผมจะลองดูนะคับ ถ้าได้ไม่ได้ยังงัยจะมาบอกนะคับ ขอบคุณพวกพี่ มากเลยนะคับ จากใจจิงๆ(ผมมือใหม่คับ รบกวนพวกพี่หน่อยนะคับ)

canumnom

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 12:59:44 am »
    ผมลองถอดแล้วเสียบปลั๊กเข้าคืนแล้วคับ ยังไม่หายมีเหมือนมีลอยเจ้าหนูเข้ามาเยี่ยมด้วย ที่เรือนไมล์ ไฟโชว์แค่ แบต กับเบรคมือ ขี้นค้างเลยอ่ะคับ รบกวนพวกพี่ๆหน่อยนะคับ  :'(

dorn

• Hero Member
    « ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 07:28:51 am »
    เช็คระบบไฟ สวิทซ์กุญแจหรือตูดกุญแจ (ร้าวหรือเปล่า) เคยเป็นแล้ว เปลี่ยนตูด ราคาจำไม่ได้ประมาณ 5-6 ก็หาย