• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าหากคุณเป็นอีกคนนึงที่ขับ VW Golf Variant ล่ะก้อ ขอเชิญแวะเข้ามาหน่อย  (อ่าน 101191 ครั้ง)

jui

• Jr. Member
    • **
    เบาะ RECARO  ถือว่านั่งสบายทีเดียว  อย่างน้อยได้คู่หน้ามาติดก็คงจะดี
    (หรือ เบาะ vr6 ก็ได้)   เบาะอื่นๆอาจจะมีอีกแต่ผมยังไม่ได้ทดลอง :D

หะมู

• Hero Member
    ที่จริงผมไม่ค่อยรู้เรื่องเบาะ RECARO เท่าไร แต่ประสบการณ์ตอนขับโฟล์กตู้แตงโมไปพัทยา อีตรงทางโค้งที่จะวนจากมอเตอร์เวย์เข้าพัทยา เผลอวิ่งเข้าไปร้อยนึงได้ รถมันเหวี่ยงก้นผมลื่น เกรงตัวจนเมื่อยหูรูด เพราะเบาะมันไม่กระชับ และลื่น แหะ แหะ มาเล่าให้เพื่อนฟังมันเลยแนะนำให้หาเรคาโร่มานั่ง มันเล่าว่านั่งขับไปเที่ยวเหนือ ลงรถมาไม่มีอาการปวดเมื่อยเลย ผมเลยไปเอารุ่นหมอนตาข่ายมาดัดแปลงใส่ ซึ่งก็ไม่ผิดหวังจริงๆ เคยได้ยินเค้าบอกว่าเบาะรถเยอรมันหลายค่าย ก็เป็นฝีมือของเรคาโร่แต่เค้าไม่โชว์ยี่ห้อ และมีช่างเย็บเบาะที่เป็นคนเหนือท่านนึงบอกผมว่าโรงงานเรคาโร่ ในเมืองไทยก็มีอยู่ที่ลำปาง แต่เค้าทำส่งออกอย่างเดียว เท็จจริงอย่างไรผมก็ไม่ทราบนะครับ แค่ได้ยินมาก้อมาเล่าสู่กันฟังน่ะครับ

ป.ล. ไม่ทราบว่าตกลงล้อเดิมได้เจ้าของใหม่ไปแล้วยังครับ ผมยังพอมีหวังไม๊ครับ แหะ แหะ

jui

• **
    เบาะที่ยังไม่ยุบมาก นี่สบายจริงๆ มาปีกมาโอบนิดๆช่วยได้  เสียดายเบาะหลังเขาไม่ได้ทำมา ต้องทำเพิ่มผมเลยไม่ได้เปลี่ยนเบาะหลังเป็นของ recaro (หรือใกล้เคียง) เบาะหลังเดี๋ยวให้ช่างหุ้มเบาะทำให้ ถ้าเริ่มขาด :P

ล้อนี่ถ้า  เสาร์ที่ 3 พฤศจิกายน นี้  คนที่จองไว้ไม่มารับ(ซื้อ)จะแจ้งคุณหะมูนะครับ

dorn

คุณหะมูครับ.......ทะลุเป้าเกิน 100 หรือยังครับ

หะมู

โอ้ยคุณ dorn แกล้งเย้าผมให้น้ำตาไหลอีกแล้ว จำนวนล่าสุดสะดุดอยู่ที่ ๗๑ คัน (คุณ vinu) ตั้งแต่กลางเดือนกันยายนที่ผ่านมา ยังไม่มีท่านไหนโพสแจ้งมาเลยครับ อดอยากปากแห้งจัง กำลังคิดแผนชั่วร้ายจะหลอกล่อท่านอื่นๆ ที่ยังไม่ได้โพสอย่างไรดี  พักหลังนี่เจอแวเรี้ยนท์สี่ห้าคัน แต่ไม่มีโอกาสเข้าไปทาบ เพราะเป็นการวิ่งสวน วิ่งตามแต่คนละเลนและเค้าวิ่งได้เร็วกว่า แค่จะหาโอกาสกดแตรทักยังไม่ได้เลย ล่าสุดไปจอดที่เซ็นทรัลชิดลมพอลงรถมาปรากฏว่า จอดท้ายชนท้ายกับคันสีแดงสภาพสวยจัง คิดจะเขียนกระดาษไปแปะกระจกจีบให้เจ้าของเค้าติดต่อแจ้งมาหน่อย แต่คิดแล้วก็ไม่กล้า ไม่ทราบเจ้่าของเป็นชายหรือเป็นหญิง เดี๋ยวเค้าไม่เข้าใจจะโดนดี ได้แต่ดูด้วยความเสียดายสถิติฮะ

dorn

กระดาษแปะติดก็ดีนะครับ

เกริ่นวัตถุประสงค์ก่อน  และเชิญชวนเข้ามาในเวป  และขอโทษที่มารบกวน

น่าจะดี  ขอให้ก้าวข้าม  100 ไวไว

jui

• **

หะมู

โอ้โฮ ขอบคุณคุณ jui ที่ยังไม่ลืมกลุ่มแว้นของเรา แต่มันยิ่งทำให้ผมมีความทุกข์ จำได้ตั้งแต่แรกที่คุณเข้ามาโพสทั้งๆ ที่ยังไม่ได้ครอบครองแวเรี้ยนท์เลย แล้วพอได้มา เจอพยศกลางทางต่างๆ นาๆ แต่คุณก็เดินหน้าปรับปรุง ดูเหมือนจะเอาไปใช้ที่ภูเก็ต (ที่ภูเก็ตมีสวนด้วยหรือครับ นึกไม่ถึง) แล้วก็เงียบไป มาวันพอเห็นภาพรถคุณแล้ว มันรู้สึกอยากร้องกรี๊ดๆ เหมือนนางอิจฉาช่อง ๓ ตาร้อนผ่าว ไม่เสียแรงที่ใช้กอล์ฟ รุ่นมาตรฐานมาก่อน อย่างนี้ต้องยกเป็นอาจารย์แล้วครับ เห็นรูปแล้วมีคำถามขอรบกวนถามสักหน่อยครับ
    ๑. ทำไมคุณต้องบังทะเบียนด้วยล่ะครับ รถสวยๆ อย่างนี้ไม่น่าอายเลยนะ จริงๆ ด้วย
    ๒. ผมเห็นมีม่าน(เค้าว่ากั้นสุนัข จริงไม่จริงไม่ทราบนะ) พยายามดูแล้วแต่ไม่เห็นว่าคุณ jui ติดตั้งยังไงอ่ะครับ มีเจ้าของแวเรี้ยนท์หลายท่าน(รวมทั้งผมด้วย) ขวนขวายหาอุปกรณ์ชิ้นนี้มา แต่แล้วก็ติดไม่ได้ เพราะขาดอุปกรณ์สำคัญคือตัวรับกับก้านด้านบน เคยเห็นเค้าติดในเยอรมัน มันจะมีเบ้าที่ต้องฝังไว้ในฝ้าเพดานทั้งสองข้าง ซึ่งหาแทบไม่ได้ นอกจากจะมีชุดฝ้าโดยเฉพาะมาเปลี่ยน แต่คุณติดได้ยังไงครับผมดูไม่ชัด พอจะบอกวิธีเป็นวิทยาทาน และขอรูปที่ชัดๆ หน่อยก็แจ๋วเลยครับ
    ขอสองคำถามก่อนครับ เขียนสั้นๆ ไม่เป็นขอโทษด้วยครับ และขอบคุณล่วงหน้าครับ ขอรอฟังดวยความอิจฉาต่อครับ ฮิ ฮิ

golf 3 มหาชัย

• Full Member
    คุณหะมูครับ เป็นgolf อย่างเดียวไม่มีแวเรี้ยนได้มั้ยครับ จะได้ครบเร็วๆ แซวเล่นครับ 555

หะมู

คืออย่างนี้ครับ ถ้าเป็นกอล์ฟธรรมดา ไม่ยากครับ มีเยอะมากผมทราบ ที่จริงคุณ golf 3 มหาชัยก็ชูธงได้ครับ ขอให้มีคนยอมรวบรวมเท่านั้น เพื่อนๆ ที่รอโพสมีอยู่ในมือแน่นอน เช่นในกระทู้ใครใช้พัทสาท บี ๔ ยกมือ หรือใครใช้เวนโต้ ยกมือขวา เห็นไม๊ครับ ตรึม แต่เหตุผลที่ผมรวบรวมเฉพาะแวเรี้ยนท์ ก้อเพราะเมื่อผมมาใช้แวเรี้ยนท์แล้ว ผมก็เห็นว่ารถมันมีวิ่งอยู่น้อย มันไม่ใช่รุ่นสแตนดาร์ด ขับไปนานๆ จะเจอสักคัน (ก่อนมีรถช่างแก๊ปเคยบอกผมว่า รถแบบนี้หายาก มีน้อย) ผมเองกว่าจะได้ก็ใช้เวลาหาอยู่พอสมควร พอได้มาครอบครองก็เลยอยากจะรู้ว่า ถ้ามันมีจำนวนน้อย คงจะง่ายถ้าเราจะรวบรวมหาจำนวนดู ก้อเลยเริ่มโครงการ แต่ก็ไม่วายโดนเพื่อนในเว๊ปโวยเหมือนกันว่าผมแบ่งแยกทำไม กอล์ฟก็คือกอล์ฟ  แต่ถือว่าผมไม่ได้ทำอะไรผิด ตอนใช้เครื่องระบายลม เค้าก็มีกลุ่มของรถหลากหลาย อย่างไรเสียมันก็ยังเป็นโฟล์กสวาเก้นอยู่วันยังค่ำ แค่บั้นท้ายยื่นกว่าชาวบ้านเค้าหน่อยแค่นั้นครับ  ผมไม่ได้คิดกบฎ ผมยังเป็นสมาชิกของชุมชนนี้ ผมจะทำอะไรที่ใช้ชื่อ vw thai ผมก็ต้องขออนุญาตก่อน จะได้ไม่เสียหายกับส่วนรวมครับ   

dorn

สวัสดี...ผู้ก่อการ....(ดี) รออยู่ให้ถึง  ๙๘   คัน  จะได้แจ้งคันที่  ๙๙ (เลขสวย)

หวังว่า...คงไม่ว่ากันนะ

เข้ามาแซว  แต่เอาจริง

หะมู

สวัสดีครับคุณ dorn  โถ โถ โถ ใครจะว่าคุณได้ ไม่ต้องรอครับ สำหรับคุณผมยินดีล๊อกเลขสวยหมายเลข ๙๙ ไว้ให้ก่อนได้เลยครับ ไม่ต้องประมูลด้วย ว่าแต่ว่า มาหลอกกันเล่นหรือเปล่า

หะมู

ขณะนี้ล่วงเข้าวันที่ ๕ ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ แล้ว ผมขออนุญาตกล่าวคำถวายพระพร พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ขอให้พระองค์ทรงพระเจริญ ด้วยเทอญ

wanted69

• Newbie
    • *
    สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ กำลังมองหามาใช้งานซักคัน เจอคันในลิ้งใครพอทราบประวัติบ้างมั้ยครับ ดูเดิมๆดี แล้วเราจะหาคนช่วยดูรถได้ที่ไหนบ้างครับ
    http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=1022745

dorn

มีการล็อคเลขไว้ด้วยนะ  เดี่ยวคนอื่นจะว่าเอา(มีเส้น)

ต้องรีบแล้ว  ยังไม่ได้หารถนะ  หาตังก่อน(เหนื่อยๆ)

ใครจะจองเลขสวย  ก็ได้นะ