• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าหากคุณเป็นอีกคนนึงที่ขับ VW Golf Variant ล่ะก้อ ขอเชิญแวะเข้ามาหน่อย  (อ่าน 100932 ครั้ง)

Golf 3 Van

• บุคคลทั่วไป
    มีแต่คนอยากใช้ Variant เยอะแยะ

แล้วแบบนี้จะมีรถพอมั้ยเนี่ย

สั่งผลิตเพิ่มเลย.....ลูกพี่  ;D

kitti

• Jr. Member
    • **
    ฮัลโหล ฮัลโหล เรียนคุณ kitti ด่วนครับ  คือว่าเห็นว่าในเว๊ป vwwatercoolerclub มีคุณ goomai กำลังหาเป้า Golf Variant ผมเลยรีบแจ้งคุณมา เผื่อว่าจะส่งน้องดำเข้าประกวดบ้างครับ ขอให้โชคดี
    ป.ล. ถ้ายังไงก็เมล์อีเมล์หรือเบอร์โทรมาทิ้งไว้ก็ดีครับ เผื่อว่าจะได้ส่งข่าวได้เร็วขึ้นนะครับ

ขอบคุณฮับ

หะมู

• Hero Member
    ขอบคุณคุณ dorn ครับ กรุุณามาช่วยปลุกกระทู้ให้ ไม่ไหวครับเงียบเหงาหรือเกิน อดอยากปากแห้งมานานแล้ว จำนวนสมาชิกไม่กระเตื้องขึ้นเลย  เอ้า ท่านใดที่ใช้กอล์ฟ แวเรี้ยนท์ และยังไม่ได้โพสแจ้งตัวตนเข้ามา ขอเชิญชวนนะครับ เพียงแต่โพสชื่อเจ้าของ สีรถ รถปีอะไร เบอร์สำหรับติดต่อ ฟรีนะครับ ฟรี ไม่มีการผูกมัดใดๆ แค่อยากทราบว่ามีรถกอล์ฟแวเรี้ยนท์วิ่งอยู่ในเมืองไทยตอนนี้สักกี่มากน้อยน่ะครับ จำนวนล่าสุดก็ยังหยุดที่ ๗๔ คันมานานแล้ว ขอเชิญนะครับ ขอบคุณครับ

localgame

• **
    ขอบคุณคุณ dorn ครับ กรุุณามาช่วยปลุกกระทู้ให้ ไม่ไหวครับเงียบเหงาหรือเกิน อดอยากปากแห้งมานานแล้ว จำนวนสมาชิกไม่กระเตื้องขึ้นเลย  เอ้า ท่านใดที่ใช้กอล์ฟ แวเรี้ยนท์ และยังไม่ได้โพสแจ้งตัวตนเข้ามา ขอเชิญชวนนะครับ เพียงแต่โพสชื่อเจ้าของ สีรถ รถปีอะไร เบอร์สำหรับติดต่อ ฟรีนะครับ ฟรี ไม่มีการผูกมัดใดๆ แค่อยากทราบว่ามีรถกอล์ฟแวเรี้ยนท์วิ่งอยู่ในเมืองไทยตอนนี้สักกี่มากน้อยน่ะครับ จำนวนล่าสุดก็ยังหยุดที่ ๗๔ คันมานานแล้ว ขอเชิญนะครับ ขอบคุณครับ
    ผมว่าไปถามที่ศูนย์จากยอดขายน่าจะได้จำนวนคร่าวๆในเมืองไทยมานะครับ เพราะยังไงก็ยังมีอีกแน่ๆกว่าเกินกว่า100คันที่ไม่ได้เล่นเวปบอร์ดนี้
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2013, 01:08:16 pm โดย localgame »

หะมู

ด้วยความเคารพนะครับ ผมไม่คิดว่าจะได้คำตอบจาก"ศูนย์"และบางทีอาจจะหน้าแตกอีกต่างหากด้วย  อย่าไปยุ่งกะเค้าเลยครับ เค้าขายรถแล้ว ได้ตังเราแล้ว คงไม่มาเป็นธุระให้หรอก สู้ผมทำเองดีกว่าหนุกๆ ครับ ไม่ซีเรียส ผมเข้าใจที่คุณ localgame แนะนำ ผมก็แค่จุดประกายเล็กๆ ในเว๊ปนี้แหละครับ ผมเชื่อว่าในจำนวนเจ็ดสิบกว่าคันที่กรุณาโพสเข้ามาเนี่ย เป็นเจ้าของรถที่รักรถโฟล์กจริง ไม่ใช่แบบที่ใช้ไปวันๆ แค่นี้ผมก็ดีใจครับได้เท่าไรก็เอาเท่านั้น อีกหน่อยท่านอื่นเค้าเห็นเรารวมกลุ่มกันเค้าอาจจะสนใจเข้ามาร่วมกับ vw-thai ด้วยก็ได้ คุณคงเห็นแล้วว่าเพื่อนๆ สมาชิกของเราได้ประโยชน์จากการเข้ามาหาความรู้ในเว๊ปนี้อย่างไรบ้าง เมื่อหลายปีก่อนผมได้แต่แอบเข้ามาอ่านบอร์ดนี้ แต่เนื่องจากว่าส่วนมากเป็นเรื่องของโฟล์กรุ่นเครื่องน้ำมากกว่าเครื่องลม ผมก็ห่างเหินไป จนเมื่อสามปีก่อนผมเริ่มที่จะหากอล์ฟ แวเรี้ยนท์มาใช้บ้าง ผมจึงเข้ามาติดตามอีกครั้ง(และห่างเหินจากเว๊ปพวกเครื่องลม) สำหรับรุ่นกอล์ฟเนี่ย เรียกว่าผมเริ่มจากศูนย์เลย จำได้ว่าครั้งแรกเข้าถามเรื่องรถเวนโต้ ตั้งแต่นั้นมาผมไม่ลังเลเลย สมัครเป็นสมาชิกเลย โอ ได้ความรู้เยอะ คำแนะนำดีๆ มิตรภาพดีๆ มากมาย ปรกติเป็นคนค่อนข้างเก็บตัว แต่พอครั้งแรกที่ไปเจอกับสมาชิกท่านอื่นๆ ผมก็เริ่มซ่าเลยครับ ฮิ ฮิ 

dorn

ค่อนข้างเก็บตัว คงติดเชื้อ.....ช่วยเหลือผู้อื่น......ดีมากๆครับ

localgame

• **
    ด้วยความเคารพนะครับ ผมไม่คิดว่าจะได้คำตอบจาก"ศูนย์"และบางทีอาจจะหน้าแตกอีกต่างหากด้วย  อย่าไปยุ่งกะเค้าเลยครับ เค้าขายรถแล้ว ได้ตังเราแล้ว คงไม่มาเป็นธุระให้หรอก สู้ผมทำเองดีกว่าหนุกๆ ครับ ไม่ซีเรียส ผมเข้าใจที่คุณ localgame แนะนำ ผมก็แค่จุดประกายเล็กๆ ในเว๊ปนี้แหละครับ ผมเชื่อว่าในจำนวนเจ็ดสิบกว่าคันที่กรุณาโพสเข้ามาเนี่ย เป็นเจ้าของรถที่รักรถโฟล์กจริง ไม่ใช่แบบที่ใช้ไปวันๆ แค่นี้ผมก็ดีใจครับได้เท่าไรก็เอาเท่านั้น อีกหน่อยท่านอื่นเค้าเห็นเรารวมกลุ่มกันเค้าอาจจะสนใจเข้ามาร่วมกับ vw-thai ด้วยก็ได้ คุณคงเห็นแล้วว่าเพื่อนๆ สมาชิกของเราได้ประโยชน์จากการเข้ามาหาความรู้ในเว๊ปนี้อย่างไรบ้าง เมื่อหลายปีก่อนผมได้แต่แอบเข้ามาอ่านบอร์ดนี้ แต่เนื่องจากว่าส่วนมากเป็นเรื่องของโฟล์กรุ่นเครื่องน้ำมากกว่าเครื่องลม ผมก็ห่างเหินไป จนเมื่อสามปีก่อนผมเริ่มที่จะหากอล์ฟ แวเรี้ยนท์มาใช้บ้าง ผมจึงเข้ามาติดตามอีกครั้ง(และห่างเหินจากเว๊ปพวกเครื่องลม) สำหรับรุ่นกอล์ฟเนี่ย เรียกว่าผมเริ่มจากศูนย์เลย จำได้ว่าครั้งแรกเข้าถามเรื่องรถเวนโต้ ตั้งแต่นั้นมาผมไม่ลังเลเลย สมัครเป็นสมาชิกเลย โอ ได้ความรู้เยอะ คำแนะนำดีๆ มิตรภาพดีๆ มากมาย ปรกติเป็นคนค่อนข้างเก็บตัว แต่พอครั้งแรกที่ไปเจอกับสมาชิกท่านอื่นๆ ผมก็เริ่มซ่าเลยครับ ฮิ ฮิ
    พอดีผมเห็นกำลังนับจำนวนอยากได้ยอดที่แท้จริงก็เลยลองเสนอดู เอาตามจริงเลยนะครับ ผมว่ามีคนที่รักโฟล์คจริงแต่ไม่แสดงตัวเนี่ยเยอะครับ ผมเคยไปเจอเวนโต้คันนึงที่อู่ที่ผมไปซ่อม รถเค้าสภาพดีมากทุกอย่างเดิมๆหมดเลย สีภายในห้องเครื่องยังเงาอยู่เลยไม่เคยทำสีสักชิ้นเดียว แต่มีรอยเฉี่ยวเล็กๆที่มุมกันชน เจ้าของบอกรอยเดียวตั้งแต่ขับมา ผมอึ้งเลย ก็แค่จะนำเสนอเฉยๆหนะครับว่าคนที่รักโฟล์คจริงแต่ไม่ได้เล่นเวปนี้มีอยู่เยอะมากเลยครับ

หะมู

ขอบคุณอีกครั้งครับ แต่ความเป้นจริงคงไม่มีทางได้จำนวนที่แท้จริงหรอกครับ ไม่นับรถที่จอดทิ้ง รถที่เกิดอุบัติเหตุ ฯลฯ ไม่มีใครสนใจหรอกครับ ผมก็หวังว่าเอาแค่สมาชิกในบอร์ดนี่ก็พอ ที่เหลือนอกนั้นอาจจะไปตามจีบเอาเอง แต่เรียนตามตรงไม่ค่อยกล้า เพราะเคยเจอจอดอยู่ใำกล้ๆ กัน รถก็สวย อยากจะเอาโน๊ตไปแปะไว้ เดินวนรอบสองรอบแต่ก็ไม่กล้าเพราะไม่ทราบว่าคนขับไม่รู้ว่าหญิงหรือชาย แล้วขืนไปแปะโน๊ตไว้เดี๋ยวเป็นเรื่อง เพราะเค้าอาจจะคิดว่าเราเป็นพวกคนร้ายก็ได้ มาไม้ไหนกันแน่ เรื่องคนที่รักโฟล์กนี่ผมเห็นด้วยพัีนเปอร์เซ็นต์ครัีบ เพราะเจอมาเยอะ ส่วนมากจะเป็นเวลาที่ไปซ่อมรถ หรือไม่ก็เวลาไปเติมน้ำมัน(อันนี้โฟล์กเครื่องลมนะครับ) มีท่านที่เดินเข้ามาสอบถามเยอะครับ ผมไม่เคยขับรถยี่ห้ออื่น เลยไม่ทราบว่าวงการรถยี้ห้ออื่นๆ จะมีเหมือนวงการโฟล์กไม๊ สำหรับผมมันคือเสน่ห์ของโฟล์กจริงๆ ครับ

เรียนคุณ dorn ขอบคุณครับ ไม่รู้เป็นไรชอบคำชมจริงๆ แหมคอยแซวซะเรื่อยเชียว ไอ้พ้มน่ะมันเลยอาการติดเชื้อมานานแล้ว ผมมันพวกพาหะแพร่เชื้อเลยละ  ว่าแต่ว่า ที่คุณบอกว่าอยากมีไอ้ที่"เปิดเผยไม่ได้" น่ะ ขอให้กล้า กล้าหน่อยนะครับ สงสัยว่าจะไม่ได้ดู"แรงเงา" เดี๋ยวหะมูจัดให้ได้นะครับ (ช่วยเหลือผู้อื่นไง) 555

Golf 3 Van

ขอแสดงความคิดเห็นด้วยคนนะครับ

เวปนี้ ก็เป็นเวปๆหนึ่ง ในบรรดาเวปที่เกี่ยวข้องกับโฟล์ค หลายล้านเวปทั่วโลก (เว่อร์จริงๆ... ;D)

คนที่รักโฟล์คก็มีประเภท

บางคนอยากให้โฟล์คดูดี ก็หาครีมบำรุงผิวมาทาเช้าเย็น

บางคนอยากให้โฟล์คแข็งแรง ก็หาอาหารและอุปกรณ์มาเสริมพลัง

หรือบางคน แค่อยากให้โฟล์คมีสุขภาพดีด้วยตนเองโดยไม่ต้องพึ่งมีดหมด ก็เข้ามาหาความรู้และคำแนะนำจากผู้มีประสบการณ์ ที่เข้ามาช่วยเหลือ

ชึ่งเวปนี้ ก็เป็นแหล่งชุมนุมความรู้ได้อย่างดี ถ้าหากอยากจะลองสำรวจโฟล์คของตัวท่านเอง

โกเล็ก

;) :D ;D เดี๋ยวเจอคันสวยๆจะมาสมัคร  รถGOLF โกเคยจำได้เมื่อตอนหนุ่มๆ ยอดขายทั่วโลก 13 ล้านคันทั่วโลก

Golf 3 Van

ตอนที่ Golf มียอดขาย ๑๓ ล้านคันทั่วโลก คือปี ๒๕๓๕

ผ่านมาอีก ๒๐ ปี มียอดขายทั่วโลกเป็น ๒๖ ล้านคัน

ตามมาเป็นอันดับ ๓ รองจาก Corolla กับ F-Series

แต่ถ้านับทุกรุ่น VW ก็ไม่เป็นสองรองใครนะครับ

dorn

คุณหะมูครับ....ไม่มีอะไรที่เปิดเผยไม่ได้...คุยมาก็คุยไป...ช่วยเท่าที่ช่วยได้ ครับ

เริ่มอิจฉาคนมี golf variant แล้วละซิ.

tumgolf

• Newbie
    • *
    มีสมาชิกโคราชรึยังครับ ชื่อตั้มครับ ใช้สีเเดงเลื่อดหมู ครับ ขอร่วมด้วยคนนะฮ๊าฟฟ
     ;)

หะมู

โอ้โฮ ยินดีต้อนรับเลยครับ ท่านที่อยู่ทางต่างจังหวัดมีน้อยครับ มีคุณต้อม หนองแค อยู่สระบุรี (ซ่อมรถเองด้วยนะ) แล้วก็มีคุณนนจ้า อยู่อุดรธานีครับ  คุณ tumgolf เป็นท่านแรกจากโคราชแน่นอนครับรับสัมปทานไปเลย คร่าวๆ ก็เป็นคันที่ประมาณ ๗๕ แล้วครับ  ช่วยบอกอีกนิดนึงครับ เป็นรถปีไหนครับ มีอะไรพิเศษมั่งครับ (แต่งเครื่องแต่งสวย ฯลฯ) แล้วก้อถ้าไม่เป็นความลับเกินไปขอเบอร์หรืออีเมล์ด้่วยก็ดี เผื่อไว้ติดต่อแจ้งข่าวกันครับ (เมล์มาบอกก็ได้ครับ) รับรองผมไม่เอาไปให้พวกคอล์ลเซ็นเตอร์ครับ แล้วที่โคราชนี่ใช้บริการช่างที่ไหนครับ ขอข้อมูลหน่อยเผื่อพรรคพวกไปตกระกำลำบากแถวๆ นั้นจะได้หาหมอได้ถูกนะครับ ไม่ซีเรียสนะครับ ขอข้อมูลแค่ที่บอกได้ ได้มาผมก็ลงในลิสต์ผมไว้น่ะครับ ขอบคุณครับ