• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าหากคุณเป็นอีกคนนึงที่ขับ VW Golf Variant ล่ะก้อ ขอเชิญแวะเข้ามาหน่อย  (อ่าน 101001 ครั้ง)

dorn

• Hero Member
    ไม่ได้ไปใต้หลายปีแล้ว ถ้ามีโอกาสไป (ขี่ช้าง)จะโทรหาครับ

หะมู

แหล่งถ่านหิน ถิ่นหอยเก่า เขาตระหง่าน ธารสวย รวยเกาะ เพาะปลูกปาล์ม งามหาดทราย ใต้ทะเลสวยสด มรกตอันดามัน สวรรค์เกาะพีพี

กระบี่มีช้างด้วยเหรอครับโก เห็นแต่มีหอยเก่าอ่ะ

โกเล็ก

• บุคคลทั่วไป
    แหล่งถ่านหิน ถิ่นหอยเก่า เขาตระหง่าน ธารสวย รวยเกาะ เพาะปลูกปาล์ม งามหาดทราย ใต้ทะเลสวยสด มรกตอันดามัน สวรรค์เกาะพีพี

กระบี่มีช้างด้วยเหรอครับโก เห็นแต่มีหอยเก่าอ่ะ

;Dไปกระบี่ซิ คุณ หะมู แล้วโกจะเล่าประวัติการตล้องช้างส่งขายประเทศศรีลังกา สมัยเป็นหัวเมืองปกาสัยขึ้นตรงกับเมืองนครศรีธรรทราช และประวัติ พระเศวต (ช้างคู่พระบารมีพ่อหลวงของเรา ) เล่าเรื่องเก่าแต่อย่านึกว่าโกแก่ นะ

สืบ2

• บุคคลทั่วไป
    ผมสืบ2......ณส2398  สีดำ  ขอเข้ารายงานตัวนะครับ   ติดราชการเลยมาซะสายเลย55

รัก Varaint ครับ..เครื่องแค่1.8 ตัวเดิมแต่มันก็ขับดีมากมาย แต่ อุ้ยอ้ายไปช่วงต้นๆ ....
    ถึงผมและภรรยาจะออกรถใหม่มาใช้แล้ว 3 คัน ตอนนี้
    1.City 2013 < TOP>
    2.Chevrolet< Sonic> 2013
    3.Susuki swift  ตค.2012  < TOP >
    <รถเหล่าขับสำหรับผม แล้วแค่ รู้สึกสบายใจว่ามัน จะไม่เสีย ไม่ดับ กลางทาง แค่นั้นครีบ >
    ส่วน VARAINT  นั้นหนักแน่นมากๆ การเกาะถนนและการทรงตัว ดีมาก เหยียบมันส์ มั่นใจในการใช้ความเร็ว
    @@@ ตอนนี้ผมกำลังจะวางเครื่องใหม่หาให้ cc เยอะกว่าเดิม อีกซักนิด  หลังสงกรานต์ปีนี้
    และ หาดิสเบรค คู่หน้า จานใหญ่ๆใส่ ซะใหม่ ....ส่วนดิสหลัง คงเดิมไว้   คงทำแค่นี้อะครับ !  เพราะทุนน้อยครับ
    " ชีวิตต้องแบ่งไปทำอย่างอื่นด้วย ไม่ใช่เอามาลงแต่กับรถ"  เป็นคำพูดของ ผบ.ทบ. ของผมครับ 555 < ผมจะต้องปฎิบัติตามคำสั่งคับ ไม่งั้นจะโดนย้าย>

สุดท้ายนี้...ถ้าขับเจอกันก็  ทักทาย ยกไฟ บีบแตรหากันหน่อยนะครับ,...มันมีความสุขครับ ที่ได้ยินเสียง คนขับVaraint อีกคัน บีบแตรให้กันครับ

หะมู

สวัสดีครับคุณ สืบ2 ไม่สายอะไรเลยครับ คุณเคยรายงานตัวมาแล้ว ประมาณลำดับที่ ๑๒ ผมจำได้เนื่องจากยูสเซอร์เนมคุณดูเป็นสปายดี และก็ได้ให้อีเมล์ไว้แล้วด้วย หวังว่าคงเป็นอีเมล์เดิมใช้ได้อยู่นะครับ  จากที่คุณบอกผมว่าแวเรี้่ยนท์คุณจะเครื่องใหญ่กว่ารถใหม่นะครับ แสดงว่าชอบรถเล็กๆ เหมือนกัน  ดีครับแวะเข้ามาส่งเสียงกันหน่อย หลายท่านเข้าแจ้งรายละเอียดรถแล้วก็หายเงียบกันไปเลย ไม่ได้ให้เบอร์ติดต่อไว้ด้วย  ส่วนเรื่องส่งเสียงแตรทักทายกันตอนนี้ผมก็ทำอยู่แล้วครับ ไม่เฉพาะกับรถแวเรี้ยนท์นะ กอล์ฟธรรมดา หรือรุ่นอื่นผมก็ทัก ยกเว้นรถตู้เท่านั้นแหละ

dorn

ลืมผม  หรือ แซวผมครับ.....

ขอให้ทุกท่านโชคดีกับปีใหม่แบบไทยๆครับ....กระผม

หะมู

โถใครจะลืมคุณ dorn ลง รออยู่แต่ว่าจะหา Variant มาขับวันไหนเท่านั้น จำนวนสมาชิกกลุ่มผมจะได้เพิ่มขึ้นอีกน่ะครับ  แล้วสงกรานต์นี่จะเอารถตู้ไปอาละวาดที่ไหนนะ ผมจำไม่ได้ ดูเหมือนพักนี้เดินทางบ่อยนะครับ ขอให้เดินทางปลอดภัยสนุกสนานกลับมานะครับ ของผมขอเฝ้ากรุงครับ

ปอปลาvento94

• Jr. Member
    • **
    หวัดปีปีใหม่ครับพี่ๆทุกๆท่าน

ผมเด็กโคราช ปอปลาvento94  ครับ
    วันนี้เป็นวันดีจริงๆ ที่ได้เข้ามาอยู่บ้านใหม่หลังนี้
    และขออวยพรให้พี่ๆ เพื่อนๆ จงมีแต่ความสดใสตลอดทั้งปีเลยครับ หวัดดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2013, 09:40:01 am โดย ปอปลาvento94 »

หะมู

ขอบคุณครับ ยินดีต้อนรับครัีบ  แต่แหมเครื่องหมายการค้าของคุณนี่ อืม มันช่างชวนสะดุ้งจริงๆ นะครับ อดเหลือบไปมองไม่ได้ มันกระดุ๊กกระดิ้ก กล้ัวนมจะหกเปื้อนจอคอมฯ อ่ะครับ 5555

โน้ต

• Newbie
    • *
    ชื่อโน้ตค่ะ ปี 97 สีน้ำเงิน สภาพเดิม ยังใช้วิทยุอยู่เลยค่ะ ใช้น้องมา 6 ปีแล้ว ถ้ามีอะไรรบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ เพราะใช้อย่างเดียว เรื่องเครื่องไม่รู้เรื่องเลยค่ะ e-mail : destiny_pn@hotmail.com ค่ะ
    สวัสดีและยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านค่ะ ;D

หะมู

สวัสดีปีใหม่ครับ และขอต้อนรับเข้าขบวนการกอล์ฟ แวเรี้ยนท์ แห่ง VW THAI ด้วยความยินดียิ่งครับ  ผมเพิ่งเห็นที่คุณโน๊ตถามหาอู่ กำลังรำๆ ว่าจะเข้าไปโพสจีบมาเข้าก๊วนซะหน่อย มัวแต่ไปค้นโพยดูว่าคุณเคยสมัครเข้ามาหรือยัง ที่ไหนได้คุณบุกมาถึงก่อน ฮิ ฮิ  ดีมากเลยครับ กำลังเงียบงันมานานแล้ว ได้คุณโน๊ตมาเป็นขวัญใจอันดับประมาณที่ ๗๕ ครับ ในก๊วนเราก็มีคุณสุภาพสตรีที่ใช้แวเรี้ยนท์หลายท่านครับ คุณโน๊ตใช้แวเรี้ยนท์นานกว่าผมซะอีกนะครับ ผมเพิ่งจะใช้ได้สองปีกว่าเอง แต่ไม่เป็นไรครับมีอะไรก็สอบถามเข้ามาได้ บอร์ดเรามีท่านใจดีเยอะ ช่วยๆ กันครับ

jui

• Jr. Member
    • **
    ขอบคุณคุณ jui ครับ ช่างละเอียดจริงๆ อุตส่าถ่ายรูปไว้ด้วย เยี่ยมครับ ทีแรกผมนึกว่าเอาเชือกฟางสีส้มผูกติดไว้ซะอีก (ขออภัยคิดเช่นนั้นจริงๆ ครับเพราะเห็นมีเชือกผูก) สองรูปสุดท้่ายเห็นแล้วว่าช่างเค้าเข้าใจทำ น่าจะเป็นภูมิปัญญาของคนไทยแน่ๆ เสียดายว่ารูปไม่ค่อยชัด แต่ก็ใช้ได้ครับ เอาทีนี้ก็ต้องกวนถามคุณอีกล่ะว่า ไปให้ช่างที่ไหนดัดแปลงให้ครับ เผื่อจะได้ไปใช้บริการมั่ง เพี้ยง ขออย่าเป็นที่ออฟโร๊ดภูเก็ตเลยนะ ไกลจัง จะรอฟังนะครับ ขอบคุณครับ
    ขอโทษที่ตอบช้าครับ เพิ่มเติมภาพ
    ผมทำที่อู่นวมินทร์ 64 ช่างอ๊อด เบอร์ ช่างอ๊อด 086-096-9601
    อะไหล่(ตาข่าย) ซื้อจากคุณนัท
    ด้านบน

ด้านล่าง :)

ภาพรถด้านหลัง :)
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2013, 04:16:11 am โดย jui »

dorn

สวัสดีท่านพี่ทุกๆท่านครับ

SpiritFear

• Newbie
    • *
    เด็กใหม่บอร์ดนี้ฮะ Variant สีน้ำเงิน ชิวๆอยู่แุถวพระราม3-บางพลัด-บางกะปิ-บางนา  ;D

หะมู

สวัสดีครับ เด็กใหม่เด็กเก่าไม่เป็นไรครับ น่ารักตรงที่ขับแวเรี้ยนท์นี่แหละ หล่อเลย ยินดีต้อนรับครับ โพสเข้ามาได้เวลาพอดี มาพร้อมกับหน้าฝนเลย เอาไปเลยครับลำดับที่ ๘๐ (อันดับอย่างไม่เป็นทางการนะครับ) น่าจะบอกช่องทางติดต่อไว้หน่อยนะครับ เผื่อมีอะไรดีๆ จะได้บอกกล่าวกันได้ ส่วนมากเข้ามาแนะนำตัวแล้วก็ทิ้งร้างกันไปเลย  แล้วรถปีอะไรครับ เดิมๆ หรือมีการแต่งหล่อยังไงมั่งละครับ บอกให้เพือ่นๆ รู้กันมั่ง ขอบคุณครับ