• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ  (อ่าน 1080 ครั้ง)

น้อย

• บุคคลทั่วไป
    สอบถามครับ
    « เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 05:30:12 pm »
    แอร์ไม่ทำงานครับติดเครื่อง เปิดแอร์ พัดลมตรงหม้อน้ำ ทำงานสเตป2 ปรกติดแต่หน้าครัชคอมแอร์ไม่หมุนครับ
    ลองใช้หลอดไฟมาลองดูปรากฏว่าไฟไม่มาที่คอมแอร์ครับ เลยคิดว่ารีเลย์แอร์เบอร์ 147 เสียลองไปเชคดูก็ปรกติครับไฟมาที่สายไฟเส้นสีเขียว แต่พอออกมานอกรถไฟไม่มาที่ สายไฟต่อกับคอมแอร์ ต้องทำไงบ้างคับ หรือไล่สายไฟสีเขียวว่าอาจขาดตรงไหน
    ขอความเห็นผู้รู้ครับขอบคุณครับ เป็นรถ passat b4 ปี 96

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    Re: สอบถามครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 10:02:52 pm »
    เช็ครีเลย์ควบคุมพัดลมและคอมแอร์ใต้กระปุกพักน้ำครับ

น้อย

• บุคคลทั่วไป
    Re: สอบถามครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2016, 04:47:50 pm »
    รายงานผลเปลี่ยน รีเลยพัดลมแล้วหายครับ 506A ขอบพระคุณ คุณพี่นิก vento ด้วยครับ  ;D