• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ประสพการณ์โง่ๆของผม  (อ่าน 1230 ครั้ง)

B4+ธรรมดา

• บุคคลทั่วไป
    ประสพการณ์โง่ๆของผม
    « เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 10:07:50 am »
    จากที่เช็คระบบน้ำมันว่าเสียหรือเปล่า....สรุปเสีย ก็เลยสตราทรถทิ้งไว้เนื่องจากแบตก็ไม่แข็งแรง  รถจอดทิ้งอาทิตย์นึงถึงจะได้มาขลุกกับเจ้าลูกรัก..........ติดเครื่องซักพักนึกสนุกเห็นเครื่องไม่สะอาดเลยเอาโฟมสเปรย์ล้างเครื่องที่ซื้อมาล้างเครื่อง พ้นซะ ปรากกฎว่า เกือบเยือน นรกซะแล้ว ไฟลุก ซิครับ..ขึ้นบริเวณคอยจุดระเบิด ทำการดับโดยด่วนเลย...เอาผ้าตบจนดับ..หลังเพลิงสงบ คอยพังอีก ดีนะรถไม่ไหม้ไฟลุย พรึบเดียว....................ฝากทุกท่านให้ระวังด้วยนะครับอย่าประมาณแบบผม
    โชคดีมีคอยที่ช่างอ๊อด64 ให้สำรองไว้ เปลี่ยนกลับมาวิ่งเล่นได้เหมือนเดิม...อาทิตย์หน้าจะรื้อปั้มติก

หะมู

• Hero Member
    Re: ประสพการณ์โง่ๆของผม
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2016, 09:27:49 pm »
    ขอบคุณครับ แล้วก็ดีใจด้วยที่ผ่านด้วยดี ผมก็จะจำไว้เหมือนกัน เพราะปกติก็เป็นพวกชอบเครื่องสะอาดๆ เหมียนกัน แต่ยังไม่เคยใช้โฟมอ่ะครับ ส่วนมากใช้ผ้าชุบน้ำบิดเช็ด หรือถ้ามีคราบน้ำมันก็ใช้พวกผมซักฟอกละลายน้ำเช็ด พักนี้มีลุยน้ำฝนบ่อยเปิดมาคราบน้ำโคลนเยอะ เลยเช็ดซะหน่อยแล้วไม่ได้ปิดฝากระโปรงไปพักงีบหน่อย ฝนตกมาซู่ใหญ่ไม่ได้ปิดฝา พอจะสตาร์ทมันคงชื้นไม่ติดซะงั้น เลยฉีดสเปรย์ทิ้งไว้พักใหญ่ๆ ติดได้แล้ว กำลังหาวิธีเอาขวดพลาสติกมาครอบจานจ่ายอยู่ ฮิ ฮิ

sakexcel02

• Newbie
    • *
    Re: ประสพการณ์โง่ๆของผม
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 11:26:24 am »
    โอ้มายก๊อด

gclub