• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนสมาชิกขอความช่วยเหลือ อะไหล่เกียร์ธรรมดา เวนโต้94  (อ่าน 3999 ครั้ง)

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    ชิ้นส่วนตามรูปหัก ตอนนี้เพื่อนสมาชิกติดอยู่ที่ จว นครศรีธรรมราช ท่านใดพอมีชิ้นส่วนนนี้กรุณาติดต่อกลับด้วยครับ

เพื่อนสมาชิกชื่อคุณสุรินทร์ 0805199904

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2016, 10:28:03 pm โดย นิก เวนโต้94 »

หะมู

• Hero Member
    คิดว่าเพื่อนๆ ส่วนใหญ่คงดูไม่ออก และอีกประการนึงส่วนมากเป็นรถเกียร์อัตโนมัติ ชิ้นที่ว่าน่าจะอยู่ในเรือนเกียร์ด้วย (ดูจากรูปสุดท้ายเดาว่าเป็นชิ้นที่ต่อจากคานสายครัชกระมังครับ) น่าจะไม่ใช่ชิ้นส่วนที่หาง่ายนะครับ

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    ตอนนี้ได้รับแจ้งจากเพื่อนสมาชิกข้างต้นว่าอู่ที่นครศรีธรรมราชแก้ไขเบื้องต้นโดยการเชื่อมให้ใช้งานได้ก่อน

และเพื่อนสมาชิกท่านนี้สามารถเดินทางกลับจังหวัดภูเก็ตโดยสวัสดิภาพแล้วครับ

ส่วนอะไหล่ชิ้นนี้ กำลังสั่งจากศูนย์โฟล์คที่ กทม เพื่อเปลี่ยนในภายหลังต่อไป

jaja

• Newbie
    • *

ลูกปืนครัชก็ต้องเปลี่ยนครับ

jaja

• Newbie
    • *

สุดท้ายตัวนี้ก็ต้องเปลี่ยนเพราะช่างเอาไปตัดและต่อใหม่ จึงกลัวว่าจะทำให้ลูกปืนครัชเสียตามไปด้วย...เปลี่ยนดีกว่า
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2016, 03:42:30 pm โดย jaja »

jaja

• Newbie
    • *

ตัวนี้แพงสุด จากในสามตัว

jaja

• Newbie
    • *

jaja

• Newbie
    • *

รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    รหัสเครื่อง WVWZZZ1HZRW-437418  ครับ
    และขอขอบคุณ คุณนิกเวนโต้94 ที่ช่วยลงรูปให้ในครั้งแรก และสอนวิธีลงรูปครับ

jaja

• Newbie
    • *
    สรุปว่าต้องสั่งอะไหล่จากศูนย์วิภาวดีล่ะครับ...ทั้งสามอย่าง...สั่งจากเยอรมัน..รอของไม่เกิน1เดือน

vwclub

• บุคคลทั่วไป
    เยี่ยมเลยครับ ยังมีอะไหล่ให้ใช้ต่อไปได้อีกยาวไกล  :D

fa

• Newbie
    • *
    สรุปว่าอะไหล่ที่สั่งศูนย์วิภาวดีไปทั้งหมด3ตัว..ได้มาเพียง2ตัว..ขาดหมายเลข12กระเดื่องกดแกนครัช clutch lever พี่ๆท่านใดมีอะไหล่ตัวนี้..รบกวนด้วยนะครับ

narongatts

• Newbie
    • *
    ขออภัยด้วยนะครับที่ยังหาไม่เจอเลย เดี๋ยวจะกลับไปหาอีกรอบครับ
      :-\

fa

• Newbie
    • *
    ขอบคุณมากๆครับ คุณnarongatts

fa

• Newbie
    • *
    วันที่21จะขับรถจากภูเก็ตขึ้นขอนแก่น ทั้งๆที่ตัวกระเดื่องหัก(เชื่อมใว้)ขับไปลุ้นไปล่ะครับ..จะรอดมั๊ย ไม่ลองไม่รู้

fa

• Newbie
    • *
    กลับถึงภูเก็ตด้วยดี กับการเดินทาง3,900กิโลเมตร ด้วยค่าแก๊ส 4,600 บาท ส่วนอะไหล่ที่ตามหามานาน(ตัวกระเดื่องกดแกนครัช) ตอนนี้ได้รับของแล้ว ในราคาที่เท่ากันกับสั่งศูนย์(แต่ศูนย์ไม่มีของให้) ตอนนี้รอวันว่างๆ แล้วค่อยใส่ แต่เอาติดรถใว้ตลอดเวลา เผื่อที่เชื่อมใว้หักระหว่างทางจะได้เอามาใส่ได้
    **ขอขอบคุณ พี่นิกเวนโต้94 มากๆครับ ที่ช่วยเหลือ แนะนำ หาที่สั่งซื้ออะไหล่หายากตัวนี้กับผม