• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนสมาชิกขอความช่วยเหลือ อะไหล่เกียร์ธรรมดา เวนโต้94  (อ่าน 3956 ครั้ง)

golf 3 มหาชัย

• Full Member
    โชคดีครับที่หาได้ ราคาพันนิดๆถ้าจำไม่ผิด ตอนนั้นคิดว่าไม่สำคัญเลยยกให้พี่ที่ซื้อเกียร์ไปครับ

หะมู

• Hero Member
    ยินดีด้วยครับที่หาอะไหล่ได้  ฟังดูว่าท่าทางคุณ jaja (หรือคุณ fa) คงจะซ่อมรถเอง  ผมอยากรบกวนถามในฐานะคนภูเก็ตหน่อยครับว่า ที่ภูเก็ตเนี่ย มีอู่บริการรถโฟล์ก (เครื่องน้ำ) ที่ไหนบ้าง คือผมค่อนข้างสับสนกับข้อมูลที่มี เคยแวะไปแต่ไม่ได้เอารถไปเอง อาศัยชาวบ้านเค้าว่าจะไปเสาะหาอู่ตามรายแทง ก็ปรากฏว่าเจอแต่อู่ที่ทำแต่รถโฟล์กรุ่นเก่า (โกต่างๆ ) ไปเจออู่นึงในเมืองดูเหมือนจะชื่อช่างเปี๊ยกหรือไรเนี่ย แต่เค้าเน้นรถบี เอ็ม ดับบริว เพื่อนที่เป็นคนภูเก็ตก็ใช้รถญี่ปุ่น เลยขอถือโอกาสนี้สอบถามหน่่อยครับ พอจะเมตตาแนะนำหน่อยได้ไม๊ครับ ขอบคุณครับ

jaja

• Newbie
    • *
    บางอย่างที่ผมไม่สามารถแก้ไขเบื้องต้นเองได้ผมก็จะใช้บริการช่างครับ คุณหะมู ช่างที่ผมใช้บริการเป็นช่าง โฟล์ก โดยตรงครับ ชื่อ อู่ณรงค์ เซอร์วิส 579/7 ซ.หลังวัดแสนสุข ถ.ภูเก็ต ต.ตลาดใหญ่ อ.เมือง จ.ภูเก็ต โทร 081-970-0177 เป็นชื่อที่อยู่ตามใบเสร็จครับ บริการดีครับ **ส่วนอู่ที่มีลงว่า อู่โกตุ๊ด ตรงข้าม แม๊คโคร ภูเก็ต อู่นี้ไม่มีแล้วนะครับ ปัจจุบันเป็นตึกและเป็นกิจการอื่นไปแล้ว   

หะมู

• Hero Member
    ขอบคุณครับ

narongatts

• Newbie
    • *
    ขออภัยด้วยนะครับ ที่หาอะไหล่ให้ไม่ได้
    หาไม่เจอจริงๆ ถ้าเจอแล้วจะส่งเข้าโรงกลึงทำออกมาซัก 4-5 ชิ้นเลย