• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนไฟเวนโต้ใส่ของgolf  (อ่าน 1754 ครั้ง)

ตั๊กตุ๊กติก

• Newbie
    • *
    เปลี่ยนไฟเวนโต้ใส่ของgolf
    « เมื่อ: ตุลาคม 07, 2015, 07:06:21 pm »
     ???พี่ๆคับอยากสอบถามหน่อยคับว่าเราสามารถเปลี่ยนเอาไฟหน้าของgolfมาใส่ventoได้มั้ยคับถ้าได้ต้องดัดแปลงอย่างไรคับขอบคุณคับ

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    Re: เปลี่ยนไฟเวนโต้ใส่ของgolf
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2015, 08:15:48 pm »
    ต้องเอามาทั้งฝากระโปรงหน้า แก้มซ้ายขวา กระจังหน้าของกอล์ฟ3 ถึงจะใส่โคมไฟของกอล์ฟ3 ได้ครับ

เปลี่ยนไฟเวนโต้เท่ๆ

• บุคคลทั่วไป
    [imghttp://www.vwsociety.com/webboard/index.php?topic=287.0][/img]ไฟหน้าตาเหยี่ยวของเวนโต้นี่มันมีขายมั้ยคับเห็นลงไว้หลายปีแล้วอยากได้มาเปลี่ยนขอบคุณคับ

ไฟหน้าเวนโต้

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2015, 01:21:07 am »
    [imghttp://i1087.photobucket.com/albums/j463/chinaboychamp/P_VW_VNTOpdf-AdobeAcrobatProExtended.jpg][/img]อันนี้คับ

ไฟหน้าเวนโต้

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2015, 01:23:16 am »
    อันนี้จ้า

รบกวนหน่อยคับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2015, 12:13:20 pm »
    พี่นิกพอจะทราบมั้ยคับว่ายังมีขายอยู่หรือป่าวขอบคุณคับ

รบกวนหน่อยคับพี่นิก

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2015, 12:17:04 pm »
    พอจะหาซื้อที่ไหนได้หรือต้องดัดแปลงคับ

• Moderator
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2015, 01:01:04 pm »
    ไฟแบบตามรูปน่าจะยังมีขายนะครับที่อาคารศรีวรจักร หรือลองติดต่อคนขายตามข้อมูลเว็บในรูปก็ได้ครับ

http://www.champpradubyont.com/contact.html

แต่โดยส่วนตัว ผมเคยใช้ไฟแบบนี้มาแล้ว ใส่แล้วสวย แต่ความสว่างสู้โคมเดิมๆ ไม่ได้เลย

ชาร์ลี

• Full Member
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2015, 03:58:24 pm »
    ถูกต้องที่สุดเลยครับ ไฟดั้งเดิมสว่างดีที่สุด

ผมซื้อ Angle eyes มาจาก UK หลายปีก่อน มาใส่หล่อให้ T4 ปรากฏว่า มองอะไรแทบไม่เห็นเลย ต้องรอเวลาให้มันหมองมากๆก่อน แล้วเอาของเก่าใส่คืน แล้วเปลี่ยนหลอดไฟเป็น Philip xtreme +130 รุ่นใหม่ โอ้พระเจ้า สวรรค์ชัดๆ มดเดินผ่านยังเห็นเลย (เวอร์ไปหน่อย คนชื่อมดเดินผ่านครับ)

ของเก่าดีที่สุดครับ ความสวยแค่เดี๋ยวเดียวก็ชินตา แต่มองอะไรบนถนนไม่เห็นนี่ มันหงุดหงิดครับ

เพิ่มล่ะความสว่างคับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2015, 04:44:17 pm »
    งั้นขอทำตามคำแนะนำคับแต่เหมือนหลอดไฟเก่าของผมจะไม่ค่อยสว่างแล้วผมอยากจะเปลี่ยนหาซื้อหลอดได้ตามร้านทั่วไปมั้ยแล้วถ้าอยากเพิ่มให้มันสว่างกว่าเดิมต้องทำอย่างไรบ้างคับ

เวนโต้หลอดขั้วไร

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2015, 05:04:34 pm »
     Philips X-Treme Vision +130%
    ขั้ว H1 คู่ละ 1,450 บาท (ส่งฟรี EMS)
    ขั้ว H4 คู่ละ 1,500 บาท (ส่งฟรี EMS)
    ขั้ว H7 คู่ละ 1,650 บาท (ส่งฟรี EMS)
    ของเวนโต้96มันเป็นขั้วอะไรอ่ะคับ ไม่ต้องใส่รีเลย์จริงหรอคับ ??????

• Moderator
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2015, 06:22:21 pm »
    เวนโต้ใช้ H4 ครับ  ;D