• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: จอดทิ้งไว้ทำไม เวนโต้ สีแดงเลือดหมู  (อ่าน 1243 ครั้ง)

bank69

• บุคคลทั่วไป
    สืบเนื่องจาก มีรถเวนโต้ สีแดงเลือดหมู มาจอดทิ้งไว้ หน้าร้านแมคโดนัลล์ รังสิต คลองสาม ฝั่งขาไปนครนายก ซึ่งจอดทิ้งไว้ นานมากกว่า 2 เดือน โดยไม่มีการเคลื่อนย้าย ไม่มีป้ายติดว่าขาย เบอร์ติดต่อ ซึ่งผมพักอาศัยอยู่ใกล้ๆ และ ต้องผ่านรถคันนี้ทุกๆ วัน เวลาไปทำงาน จึงแจ้งมาให้เพื่อนสมาชิกทราบ เผื่อว่า ใครรู้จักเจ้าของรถ เผื่อจะได้ทราบวัตถุประสงค์ของการจอดครับ
    หมายเลขทะเบียน 8ฬ-1183 กทม
    ผมมีวัตถุประสงค์ในการนำเสนอข้อความนี้เพื่อแสดงถึงความห่วงใย ทั้งเจ้าของรถ และ รถยนต์เวนโต้ ไม่มีสิ่งอื่นแอบแฝงครับ อย่างไรก็ตามถ้าการนำเสนอนี้ มีผลกระทบต่อเจ้าของรถ โปรดแจ้งผมด้วยครับ ที่ thanakharn69@gmail.com

bank69

• บุคคลทั่วไป
    Re: จอดทิ้งไว้ทำไม เวนโต้ สีแดงเลือดหมู
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 08:32:01 am »
    เพิ่มเติมครับ เมื่อวาน ผมกลับบ้าน ประมาณ สองทุ่มกว่าๆ ปรากฏว่า ไม่พบ รถเวนโต้คันนี้แล้ว และ ตอนเช้าวันนี้ ก็เช่นกัน....บังเอิญรึเปล่า แต่ผมก็ดีใจครับ ว่า เจ้าของคงมาจัดการแล้ว

tongsukha

• Newbie
    • *
    Re: จอดทิ้งไว้ทำไม เวนโต้ สีแดงเลือดหมู
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 12:07:06 pm »
    สวยงามจริงๆครับ

madman4422

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 03:00:14 pm »
    ใช้สีกันแดดดิครับ