• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟเลี้ยงหัวฉีด  (อ่าน 1066 ครั้ง)

หนูหริ่ง1

• Newbie
    • *
    ไฟเลี้ยงหัวฉีด
    « เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 11:26:06 pm »
    ไฟเลี้ยงหัวฉีดขณะไม่สตาร์ทเครื่อง และขณะสตาร์ทเครื่อง กี่โวล์ท ครับ

เนื่องจากรถผม สตาร์ติดแต่แก๊ส ไม่รู้ว่าหัวฉีดทำงานหรือเปล่า จึงอยากรู้แรงดันไฟ ประมาณกี่โวล์ท

ผมวัดตอนไม่ได้สตาร์ท วัดได้ 5 โวล์ท ตอนสตาร์ทยังไม่ได้วัด

ผมใช้ปั๊มติ๊กของญี่ปุ่น เครื่องเจ ธรรมดา ไม่ทราบว่าใครเคยแปลง แรงดันพอหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

หนูหริ่ง1

• Newbie
    • *
    Re: ไฟเลี้ยงหัวฉีด
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 11:38:33 pm »
    รถ passat b4 เครื่อง AGG นะครับ

เส

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 10:13:57 am »
    คงจะไม่เกิน12-14นะเพราะถ้ามากกว่านี้ขดลวดคงไหม้ สำหรับปั้มติ๊กjใช้ได้สบายๆ ส่วนผมเองแปลงปั้มของnavaraเครื่องเบนซินใส่ใช้ได้ปกติ ตัวเล็ก กินไฟน้อยกว่า เงียบกว่า ถูกกว่า

เส

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 10:28:36 am »
    ลองลากไฟจากแบ็ตแล้วไปจิ้มกับขั้วหัวฉีดดูครับว่าดังแต๊กๆหรือป่าว

หนูหริ่งๅ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 06:03:54 pm »
    ขอบคุณครับ ได้ผลอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ