• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Passart B5 ปี 2001 เครื่องสะดุด ไอเสียเหม็นมาก  (อ่าน 2130 ครั้ง)

อ้อ

• บุคคลทั่วไป
    รบกวนผู้รู้หน่อยค่ะ ใช้ passart B5 ปี 2001 รถใช้น้ำมันตลอด ไม่ได้ติดแก๊ส เครื่องมีอาการสะดุด ไอเสียเหม็นมาก เข้าอู่ซ่อมรถยุโรปแล้ว 2 ครั้ง ครั้งแรกเปลี่ยน oxigen sensor หายไปพักนึง เป็นอีก ครั้งที่สองเปลี่ยน air flow เปลี่ยนออกมาขับได้ไม่ถึงสองอาทิตย์ก็เป็นอีก รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะว่าจะต้องทำอย่างไร พอดีอยู่หาดใหญ่ค่ะ

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    Re: Passart B5 ปี 2001 เครื่องสะดุด ไอเสียเหม็นมาก
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 06:25:35 pm »
    คงต้องเอาคอมเสียบเช็คเบื้องต้นว่าโชว์อะไรบ้าง

หะมู

• Hero Member
    Re: Passart B5 ปี 2001 เครื่องสะดุด ไอเสียเหม็นมาก
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 12:12:18 pm »
    จังหวัดหาดใหญ่นี่ เท่าที่ทราบมีช่างโหน่ง โทร. ๐๘๑-๙๕๙ ๒๔๑๕ ที่ซ่อมโฟล์กได้ ถ้ายังไงลองสอบถามดูนะครับ เพราะผมก็ไม่เคยใช้บริการ ไม่มีข้อมูลมากไปกว่าเบอร์ครับ (แนะนำว่าพยายามหาช่างที่ซ่อมโฟล์กดีกว่าครับ) อีกที่นึงก็คงเป็นไทยยานยนต์ สาขาหาดใหญ่ โทร. ๐๗๔-๒๔๔ ๑๙๙ แต่ราคาน่าจะแพงกว่าอู่ข้างนอกครับ

pockpackjup

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 02:17:16 pm »
    รบกวนผู้รู้หน่อยค่ะ ใช้ passart B5 ปี 2001 รถใช้น้ำมันตลอด ไม่ได้ติดแก๊ส เครื่องมีอาการสะดุด ไอเสียเหม็นมาก เข้าอู่ซ่อมรถยุโรปแล้ว 2 ครั้ง ครั้งแรกเปลี่ยน oxigen sensor หายไปพักนึง เป็นอีก ครั้งที่สองเปลี่ยน air flow เปลี่ยนออกมาขับได้ไม่ถึงสองอาทิตย์ก็เป็นอีก รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะว่าจะต้องทำอย่างไร พอดีอยู่หาดใหญ่ค่ะ
    ผมแนะนำอู่ณัฐพลเซอร์วิสครับ แต่ต้องขับมาสงขลานะครับ ตรงข้ามวัดเขาแก้วก่อนถึงห้างโลตัสสงขลา
    เบอร์089-7341901 , 074-592920 ลองโทรคุยดูครับ ผมเพิ่งไปซ่อมเกียร์กระตุกมาครับ
    ไปซ่อมร้านที่หาดใหญ่ข้างโรงปูน(คงรู้จักนะครับ)ที่ร้านลองหลายวิธีไม่หาย  เกือบต้องเปลี่ยนเกียร์ใหม่
    มาที่นี่ช่างเปลี่ยนสวิทช์เกียร์ตัวเดียวหาย แถมรับประกันอาการไม่หายรับคืนอะไหล่ที่เปลี่ยน
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2014, 02:21:03 pm โดย pockpackjup »

ผักบุ้ง

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 07:51:08 am »
    เปลี่ยนสวิทช์เกียร์ตัวไหนครับ ของผมก็อาการเดียวกันยังแก้ไม่หาย[quoteมาที่นี่ช่างเปลี่ยนสวิทช์เกียร์ตัวเดียวหาย แถมรับประกันอาการไม่หายรับคืนอะไหล่ที่เปลี่ยน][/quote]

pockpackjup

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 02:22:33 pm »
    เปลี่ยนสวิทช์เกียร์ตัวไหนครับ ของผมก็อาการเดียวกันยังแก้ไม่หาย[quoteมาที่นี่ช่างเปลี่ยนสวิทช์เกียร์ตัวเดียวหาย แถมรับประกันอาการไม่หายรับคืนอะไหล่ที่เปลี่ยน]
    [/quote]
    ลองโทรสอบถามตามเบอร์ที่ให้ไว้ครับ