• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ventoเข้าเกียร์ถอยไม่ได้ครับ  (อ่าน 1420 ครั้ง)

pu wisut

• บุคคลทั่วไป
    ventoเข้าเกียร์ถอยไม่ได้ครับ
    « เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 07:41:47 pm »
    จอดไว้สองวันเช้าเข้วเกียร์ถอยไม่ได้เลยรบกวนท่านสมาชิกหน่อยครับเป็นเพราะไรครับ

ิิb5.5

Re: ventoเข้าเกียร์ถอยไม่ได้ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 08:33:41 pm »
    คลัชเกียร์ถอยหลังหมดไหม (เดา)
    ของผมเคยเป็น คันเก่า adz  จอด 4 นาที พอ รถเครื่องร้อน ถอยได้

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    Re: ventoเข้าเกียร์ถอยไม่ได้ครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 09:19:36 pm »
    ลองเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์และกรองน้ำมันเกียร์ดูก่อนครับ น้ำมันอาจสกปรกหรือขาด

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 04:59:12 pm »
    อาการคล้ายเกียร์จะเริ่มกลับบ้านเก่า

เวนโต้สาย4

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2014, 01:00:58 pm »
    เคยเป็นเหมือนกัน สตาร์ทตอนเครื่องเย็น ผมใช้วิธีเข้าเกียร์ D1 พอรถมันกระตุก(ไม่ต้องปล่อยเท้าขวา) ก็เข้าเกียร์ถอยรถมันก็ถอยให้เลยคับ ลองดูอาจเป็นแบบเดียวกัน  ช่างบอกให้เตรียมโอเวอร์ฮอลประมาณหลายเดือนแล้ว แต่ยังไม่มีทุน ก็เลยลองใช้วิธีนี้ไปแก้ขัดก่อน

นีโน้

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 30, 2014, 06:36:57 pm »
    สายไฟขาดหรือเปล่าครับ หนูอาจจะกัดสายไฟเป็นได้ลองๆเช็คดูก่อนครับ