• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รับตกแต่งภายในรถvolkตู้ และรถตู้ทุกรุ่น มีคอนโซล,เบาะVIP-Standarมือสองจำหน่าย  (อ่าน 33499 ครั้ง)

ต้อม

• บุคคลทั่วไป
    รับตกแต่งภายในรถvolkตู้ และรถตู้ทุกรุ่น มีคอนโซล,เบาะVIP-Standarมือสองจำหน่าย
    พร้อมบริการซ่อม-แก้ไข เบาะ,เครื่องเสียง,กาบข้างภายใน,หุ้มหลังคาที่ผ้าหลุดหมดสภาพ
    รับวางระบบแอร์รถvolk T5ใหม่ เย็นและแรงลมมากกว่าเดิม
    ขอคําปรึกษาโทร 089-6688494

tom

• Newbie
    • *
    ขั้นตอนทำหลังคา T5 และกาบข้างT4ที่แตกหัก  คอนโซล,เบาะVIP-Standar มือสอง หรือต้องการแบาะ-คอนโซลใหม่สั่งทำก็มี จะทยอยนำรูปมาลงตลอดครับ ถ้าต้องการดูรูปขอให้โทรมาครับจะส่งรูปทางmailไปให้
    ที่เอามาลงครั้งนี้คือขั้นตอนหุ้มหลังคาเราทำแบบเอาหลังคาลงมาแล้วทำความสะอาดทั้งหมดล้างแล้วตากให้แห้งจึงหุ้มผ้าหลังคาใหม่  ไม่ใช่ทำแบบเอาผ้าเก่าออกขัดฟองน้ำ-ทากาวแล้วถึงหุ้มไม่มีการถอดล้าง
    รถvolkมือสองก็มีเราครับ

tom

• Newbie
    • *
    วันนี้เอามาให้ดู4รูปครับเป็นงานใหม่ทั้งหมดนะครับ
    1.หลังคา T5 ที่ทำการเพิ่มช่องแอร์แถวที่ 3 หลังคาเดิมไม่มีการตัดครั้ง

2.เปลี่ยนระบบแอร์ชุดหลังในห้องโดยสารใหม่เย็นกว่าเดิมแรงลมมากขึ้น

3.คอนโซลกลางมีTV ขึ้นลง เบาะนั่ง+ที่พักเท้าซ้าย-ขาว ใช้งานได้จริงขึ้นนั่งได้แข็งแรงไม่หักง่ายๆ

4.ชุดเบาะ2แถวในห้องโดยสาร (ลูกค้าท่านนี้ต้องการที่นั่งใหญ่กว่าปกติเล็กน้อยครับ)

tom

• Newbie
    • *
    งานแก้ไขที่ลูกค้าไปหุ้มหลังคาร้านอื่นมาให้ทางเราทำการแก้ไขให้ รายละเอียดที่ต้องทำ ช่องแอร์แตก,หลังคาตก,กิ๊บหัก (ลูกศรสีขาว)

หะมู

• Hero Member
    สอบถามครับ รถกอล์ฟ แวเรี้ยนท์ ปี ๑๙๙๗ ผ้าหุ้มหลังคาเดิมสีเทาอ่อนๆ เป็นผ้าขนๆ เข้าใจว่าน่าจะเป็นผ้าแบบสักหลาด
    ๑. ถ้าต้องการติดตั้งจุดเกี่ยวตาข่ายหลังพนักพิงเบาะหลัง (มีตาข่ายแล้ว แต่ไม่มีจุดให้แขวนเหล็กร้อยต่าข่าย ) รับทำ
        หรือไม่ครับ
    ๒. ถ้าต้องการเปลี่ยนสีนวมบุบานประตูภายใน (วัสดุเป็นไวนีลและผ้าสักหลาดผสมกัน) โดยใช้ของเดิม เปลี่ยนเฉพาะ
        สี รับทำหรือไม่ครับ ถ้ารับทำไม่ทราบว่าใช้วิธีใดครับ
    ๓. ร้านอยู่ที่ไหนอ่ะครับ
    ขอบคุณครับ

=yp

ถามครับ T5ที่ใช้อยู่มีอาการนี้ครับ
    1.มีบันไดไฟฟ้าประตูเลื่อนไหมครับแล้วใส่ได้ทั้ง2ข้างเลยไหมครับคือข้างซ้าย-ขาว
    2.ผ้าหลังคาตรงคนขับ+หลังคาคนนั่งข้างหลังก็เช่นกันและผ้าตรงเสาข้างก็เริ่มหลุดด้วย จะไปทำร้านข้างที่ทำงานเขารับทำคิดราคา19,000บาท okนะครับรับได้เพราะเคยไปหุ้มหลังคารถเก๋งราคา8500 แต่พอดูที่คุณต้อมลงรูปไว้ไม่รู้ว่าร้านที่ทำเขาจะทำของเราดีไหมถอดใส่เป็นหรือเปล่าก็ไม่รู้ ราคานี้เขาใช้ผ้าหนังครับไม่ใช่ที่เป็นผ้าเดิมๆแบบเก่า
    ของคุณเป็นผ้าหรือหนังครีบ

tom

• Newbie
    • *
    ตอบคำถามของคุณ หะมู
    1. พนักพิงเบาะหลังของรุ่นนี้ไม่มีจุดยึดสำหรับที่จะใส่ตัวล็อคครับ ตรงรุ่นเลยไม่มีครับ ต้องแปลงใส่นะครับ
    2. เปลี่ยนสีไวนีลใช่ไหมครับ คือมันต้องทำสีใหม่(พ่นสี)อาจจากสีเทาเป็นสีครีมมีร้านทำเฉพราะพวกนี้อยู่ครับแต่ถ้าต้องการเปลี่ยนสีผ้าสักหลาดโดยใช้ของเดิมเช่นจากสีเทาเป็นสีครีม เปลี่ยนผ้าสักหลาดเลยง่ายดว่าครับ
    3.เว็บของทางโรงงานเราครับ http://rm2autodesign.com/index.php ส่วนใหญ่จะเน้นไปทางรถตู้ครับ
    Mercedes Benz  Toyota  Hyundai H1 ก็รับทำครับ หรือต้องการถามเพิ่มเติมโทร 081-6464132

tom

• Newbie
    • *
    ตอบคำถามของคุณ=yp
    1.มีครับบันไดไฟฟ้าสำหรับประตูเลื่อนเป็นแบบ เข้า-ออกอัตโนมัติ ส่วนถามที่ว่าใส่ได้ทั้ง2ข้างเลยไหมคือข้างซ้าย-ขาวจริงๆก็ใส่ได้ทั้ง2ข้างแต่โดยทั่วไปจะใส่ข้างซ้าย(ฝั่งที่เติมน้ำมัน)เพราะใช้งานจริงจะใช่ประตูข้างซ้ายเป็นหลัก ส่วนข้างขาวมันใกล้ท่อไอเสียจะทำให้ร้อนและไม่ปลอดภัยเพราะข้างขาว(คนขับ)มันคือเลนรถวิ่ง ส่วนใหญ่จะลงทางด้านซ้ายทั่งนั้น เว็บของทางโรงงานเราครับ http://rm2autodesign.com/index.php
    2.วัสดุที่ใช่หุ้มหลังคาเป็นผ้าแบบเดิมไม่มีรอยตัด+หุ้มเสาข้างทั้งหมด8ต้น ส่วนราคาโทรมาครับอยู่ที่ความยากง่ายของงานเพราะแต่ละคันตกแต่งไม่เหมือนกัน

ต้น

ผมใช้T5อยู่แต่ประตูเลื่อนไฟฟ้าข้าวซ้ายใช้ไม่ได้และมีลวดตกลงมาแก้ไขได้ไหมครับ รถT5เครื่องดีเซล2500cc.ปี2006 ขอคำตอบด่วนด้วยนะครับ

tom

• Newbie
    • *
    K.ต้น อาการน่าจะเกิดจากลูกลอกประตูไฟฟ้าแตกกับสลิงขาดนะครับ ซ่อมได้ครับขับรถเข้ามาที่โรงงานเราได้เลย
    [img]http://image.ohozaa.com/view2/wJnp4FVF8uAcPvLS][img]

ยศ

รถผมt4 v6 ปี2001 กาบข้างบนที่พอเปิดประตูเลื่อนเข้ามาข้างในห้องโดยสารตรงที่มีสายเบลท์ครับ เวลาจับมันเหนียวๆ และมีรอยแตกบางส่วน มีเปลี่ยนหรือซ่อมได้ไหมครับ

tom

• Newbie
    • *
    ตอบคำถามคุณยศ - ซ่อมได้ครับไม่ต้องเปลี่ยน ที่แตกนั้นต้องดูครับว่าเกิดจากสาเหตุอะไรจากอายุหรือมีการกระแทกหรือหลังคาตก(กิ๊บยึดหัก)ก็เป็นไปได้นะครับ มาที่โรงงานของเราได้เลยครับ

ก้อง

มีเบาะที่นั่งเดี่ยวของT4vr6 ที่เวลาพับแล้วเรียบเลยข้างหลังมีหลุมวางแก้วน้ำได้มีไหมครับ เอาของแท้นะครับที่เป็นผ้าก็ได้

นิว

ร้านอยู่ที่ไหนครับพี่