• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าหากคุณเป็นอีกคนนึงที่ขับ VW Golf Variant ล่ะก้อ ขอเชิญแวะเข้ามาหน่อย  (อ่าน 101123 ครั้ง)

หะมู

• Hero Member
    คุณ natthaho ครับ ไม่ทราบว่า Golf 5D ของคุณที่ว่าเนี่ยเป็นกอล์ฟ สแตนดาร์ดหรือว่าเป็นแบบแวเรี้ยนท์ครับ เพราะกระทู้นี้ผมเปิดรวบรวมเฉพาะ VW Golf Variant อ่ะครับ  ถ้าเป็นรุ่นแวเรี้ยนท์ ก็จะมีช่วงท้ายยาวกว่ารุ่นสแตนดาร์ดหน่อย (เนื่องจากมีจำนวนไม่มากผมก็เลยอยากหาพวกน่ะครับ) รบกวนกรุณาชี้ชัดอีกหน่อยว่าของคุณเป็นแวเรี้ยนท์ หรือกอล์ฟ ทั่วไปนะครับ แต่อย่างไรก็ดีบอร์ดโฟล์กไทยเรายังยินดีต้อนรับนะครับ หวังว่าคงไม่ว่ากันนะครับ อยากให้เป็นแวเรี้ยนท์น่ะครับผมอยากเพิ่มจำนวน รุ่นแวเรี้ยนท์ที่แจ้งมาตอนนี้แปดสิบกว่าคันครับ มีเพื่อนสมาชิกแจ้งมาว่าประมาณว่าเค้าสั่งเข้ามาวิ่งในเมืองไทยประมาณสามร้อยคันครับ

natthaho

• Newbie
    • *
    ของผม สแตนดาร์ด ครับ :'( :'(

หะมู

ขอบคุณครับที่สนใจกลุ่มของแวเรี้ยนท์ อย่างที่บอกนะคร้ับ ถึงแม้ว่ารถคุณจะเป็นกอล์ฟ ๕ ประตูมาตรฐาน คุณก็สามารถเข้ามาจอยน์เป็นสมาชิกบอร์ดโฟล์กไทยได้นะครับ ผมไม่ได้รังเกียจรังงอนอะไรเพียงแต่วัตถุประสงค์ต้องการรวบรวมจำนวน อยากทราบว่ามีรุ่นแวเรี้ยนท์ ที่ยังวิ่งกันอยู่ในประเทศนี้สักเท่าไหร่น่ะครับ มีอะไรก็เข้ามาคุยกันได้ครับ แวเรี้ยนท์มันก็กอล์ฟ มาร์ก ๓ เหมือนกัน เพียงแต่ท้ายเราเซ็กส์ซี่กว่าเท่านั้น ฮิ ฮิ

Golf 3 Van

• Full Member
    เพียงแต่ท้ายเราเซ็กส์ซี่กว่าเท่านั้น ฮิ ฮิ

แหม...ลูกพี่พูดแบบนี้ ทำให้ผมนึกถึงคริสมาสต์ปีก่อนเลยครับ

แต่ผมขอยืนยันจากประสบการณ์เลยนะครับ

ตูดเราไม่เพียงแต่เซ็กส์ซี่เท่านั้น

แต่ยังเป็นตูดที่แข็งแกร่งที่สุดในปฐพี....อีกด้วย.....อิอิ... ;D ;D ;D ;D ;D

Golf 3 Van

รถคันงามเตรียมย้ายบ้านอีกคันแล้วครับ

http://vwthai.santeesuk.com/index.php?topic=54040.0

เห็นแล้วอยากจัดมาอีกสักคันจริงๆเลย.....อิอิ..... ;D

kitti

• Jr. Member
    • **
    รบกวนถามเพือนๆ คับ
    พอ ขับ เลย 60 แล้ว ยกเท่าออกจากคันเร่ง ปล่อยไหล เข้า ไฟแดง เหมือน คันเร่ง ค้าง อะคับ คือ ถ้า ขับ 80 จะค่อยๆลดลง มา แช่ ที่ 60 นานมาก พอ ถึง แยก แล้ว ต้อง เบรค แรงๆ อะคับ
    พอมีวิธีแก้ ปะคับ
    อาการ เหมือน มอเตอร์ 6 พิน มัน ค้าง ที่ 60 นาน มากๆ ครั้งนึงเคย ลอง ใส่เกียรว่าง ตอน 60 รอบ พุ่งไป 3000 เยรคจนจอด ก็ ยัง 3000 รอบ อยุ่เลย
    ต้องทำไง คับ

Golf 3 Van

เกียร์ออโต้ หรือ เกียร์ธรรมดาครับ

หรือสายคันเร่งเริ่มฝีดครับ

kitti

• **
    ออโต้ ครับ
    เดว ไป เชคสายเร่ง แพรพ

praradornt4

• Newbie
    • *
    เฟื่องในตัวเร่งไฟฟ้าอัตโนมัตสึกหรือเปล่า
    ต้องถอดออกมาดู

kitti

• **
    มอเตอร์ หก พิน เพิ่ง เปลี่ยน คับ

Tai Vento

• Newbie
    • *
    ใช้ เวนโต้มานานละ อยากขับรถบั้นท้ายสวยๆบ้าง   ;D

เห็นมีรถ Variant วางเครื่อง โตโยต้า 7A ประกาศขายอยู่ แต่แอบลังเล เนื่องช่างบอกว่ามันผิดฝาผิดฝั่ง ดูแลยาก ขอทราบความคิดเห็นและประสบการณ์หน่อยครับ

หะมู

คุณ Tai Vento จวนจะมีรสนิยมวิไลแล้ว แต่อย่าเดินเป๋ออกนอกลู่ครับ ฟังๆ คำถามดูก็เหมือนจะทราบคำตอบดีแล้วนะครับ (สงสัยชอบแบบซาดิสม์ ฮิ ฮิ)  ขนาดช่างเค้าทักแล้วยังจะลังเลอีก น่าหยิกนักเชียว  ลองเข้าไปดูในห้องซื้อ-ขาย ตอนนี้ ขณะนี้ มีรถกอล์ฟ แวเรี้ยนท์ สภาพดีๆ ราคาน่าคบมากๆ ประกาศขายอยู่ ๒ คัน ลองคุยดูครับ อย่ารนไปหาเรื่องปวดหัวเลยครับ

Tai Vento

• Newbie
    • *
    ขอบคุณครับ อาหะมู ที่มายืนยัน ว่าไม่เข้าท่าจริงๆๆ

มีรถคันเล็งไว้แล้วอยู่เหมือนกัน ......แต่เจ้าของยกเลิกการขายซะงั้น ตอนนี้คงต้องรอไปก่อน เพราะดันอยากไต้คันที่วาง AGG แล้วววว จะได้จบๆ อ่ะคับ   8)

Golf 3 Van

หรีอเลือกสภาพสวยๆ

แล้วคัดเครื่องดีๆมาลง

พี่ๆแถวนี้พร้อมให้คำปรึกษาทุกอย่าง

ไม่ต้องกลัวไม่จบครับ

แต่เชื่อป่ะ....ได้มาก็ไม่มีจบ

ขับไป...ก็ต้องซ่อมไป...เอ้ยยย...ไม่ใช่

เดี๋ยวต้องเพิ่มนู้นนิด เปลี่ยนนี่หน่อย

รถขับดีๆอยู่แล้ว ก็ยังหาเรื่องทำรถได้ทุกเดือนแหละครับ...เชื่อดิ...อิ..อิ.. ;D