• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครที่เคยเปลี่ยนคอมแอร์ t4 ขอคำแนะนำด้วยครับ และพัดลมแอร์หลัง  (อ่าน 2211 ครั้ง)

กรณ์พชร

• บุคคลทั่วไป
    คอมแอร์ t4 gl ถ้าจะเปลี่ยนใหม่ใช้ของยี่ห้ออะไรเทียบใส่ได้
    หรือใส่ของเดิม แบบไหนดีกว่ากัน
    รบกวนขอราคาด้วย

และ พัดลมแอร์ด้านหลังเสีย หาซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไรครับ

รบกวนขอคำแนะนำครับ

dorn

• Hero Member
    เรียนคุณกรณ์เพชรครับ
    ผมใช้รถt4vr6อยู่  รถของท่านดอมแอร์มีอาการอย่างไร  ถึงต้องเปลี่ยนใหม่????
    -ถ้าคอมแอร์ที่ช่างบอกว่าเสีย ให้เปลี่ยนใหม่ ผมขอให้ดูอาการก่อน คอมน็อคและแอร์ไม่เย็น                           (งานใหญ่)                แนะนำให้  ใช้สเปคเดิม     

กรณ์พชร

แล้วของเดิม t4 เครื่อง gl ราคาเท่าไรครับ

dorn

โทรร้านมง.....หาเบอร์ในweb ......ต้องรู้ยี่ห้อคอมและรุ่นของคอม....ด้วยครับ

จุฬาคอฟฟี่

• Moderator
    • Jr. Member
    • ใจเป็นนาย กายเป็นบ่าว
    ขอแนะนำนะครับ ผมใช้ t4 2.5 gl auto ก่อนที่จะเปลี่ยนคอม คอมแอร์ตัวเก่า ลูกปืนแตกแต่ว่าอยู่ ตจว.เลยใช้น้ำมันหยอดแล้ววิ่งกลับ กทม.กว่าจะถึงบ้านใหม้หมดครับ ดีแต่ว่าไฟไม่ใหม้รถ เลยซื้อคอมเชีองกงมาเปลี่ยน ใช้ได้ 2 เดือน พังอีกครับ ดึงสายพานหน้าเครื่องขาด กินน้ำมัน แก๊สเพิ่ม เครื่องอืดวิ่งไม่ออก สุดท้ายถามช่างเสน่ห์ เราก็นึกว่าพี่แกทำเครื่องอย่าเดียว พอแกบอกว่าทำแอร์ด้วย วันรุ่งขึ้นรีบไปหาทันที เชื่อมั้ยครับ คอมแอร์ใหม่ๆ 1ลูก ตรงรุ่น sanden มีบัตรรับประกัน  กับ เติมน้ำยาเรียบร้อย รวมแล้ว ถูกกว่าซื้อคอมเชียงกง+เติมน้ำยา กว่าครึ่ง รถวิ่งดีกว่าเดิม ประหยัดด้วย กทม.-โคราช ไปกลับ แก๊สถังครึ่ง ปกติ สามถัง รถวิ่งรื่นแอร์เย็นก็โอแล้วครับ ลองโทรถามได้นะครับ เบอร์ช่างเสน่ห์  0817352471

จุฬาคอฟฟี่

• Moderator
    พัดลมพี่เค้าก็มีครับ รู้สึกว่าตัวไม่กี่ตัง ลองดู

dorn

เรียนผู้ดูแลwebนามจุฬาคอฟฟี่
       ผมใช้t4vr6หัวฉีดlpg75l ไปกลับโคราช 2 ถังนิดหน่อย ซึ่งกินแก๊สมากกว่าท่าน(วิ่งเร็วหรื่อบรรทุกคนมาก)คงต้องไปให้ช่างดูอัตราการบริโภคหน่อย ถ้าหาช่างเสน่ห์คงต้องโทรไปก่อน( น่าจะงานเยอะนะ.......)ไม่เคยไป

Sam

คอมแอร์ติดรถเป็นชนิดแปรผันได้(variable) แนะนำใช้คอมแบบเดิมตัวใหม่ครับ

จุฬาคอฟฟี่

• Moderator
    เรียนผู้ดูแลwebนามจุฬาคอฟฟี่
       ผมใช้t4vr6หัวฉีดlpg75l ไปกลับโคราช 2 ถังนิดหน่อย ซึ่งกินแก๊สมากกว่าท่าน(วิ่งเร็วหรื่อบรรทุกคนมาก)คงต้องไปให้ช่างดูอัตราการบริโภคหน่อย ถ้าหาช่างเสน่ห์คงต้องโทรไปก่อน( น่าจะงานเยอะนะ.......)ไม่เคยไป
    น่าจะใกล้เคียงกันนะครับ ถังผม 94 ลิตร วิ่งประมาณ 80-130 โดยเฉลี่ย ผู้โดยสาร 5 คน รวมคนขับ ขากลับบรรทุกกาแฟลดน้ำหนักของ บริษัท คิงส์เฮล์ทตี้ มาเต็มเบาะแถวหลังกับช่วงท้ายครับ ปรึกษาได้ครับ 0846488844 จุฬาคอฟฟี่ ครับ