• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อายุการใช้งานรีเลย์ 30  (อ่าน 267 ครั้ง)

เอก เอเชีย

• บุคคลทั่วไป
    อายุการใช้งานรีเลย์ 30
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    สวัดดีครับเพื่อนๆ ว่าด้วยอายุการใช้งานรีเลย์ 30 ของ พาสสาท 96...คือว่าอาทิตย์ก่อนไปจอดรอแฟนหน้าแบงค์ครับ สักพักเครื่องก็กระตุกๆ บางทีก็ไม่ดับ บางทีก็ดับไป...จึงตัดสินใจไปซื้อคอลย์มาเปลี่ยน...เพราะไม่รู้เจ้าของเก่าเค้าเปลี่ยนไปเมื่อใด (ไม่เป็นไรถึงไม่เสียก็เก็บไว้เป็นอะไหล่ท้ายรถ)....พอเปลี่ยนไปก็ปกติไป 3 วัน ขับอยู่ดีๆเครื่องมีอาการสะอึก ได้ยินเสียงรีเลย์ตีรัวตามจังหวะสะอึก...คาดว่าน่าจะเป็นรีเลย์เบอร์ 30 ควบคุมคอยล์(วันก่อนไม่ได้ยินเพราะดันเปิดวิทยุดัง)หรือไม่ก็รีเลย์ควบคุมปั๊มเบนซิน...แต่ว่ารีเลย์ 30 ผมเพิ่งเปลี่ยนไปวิ่งได้ เก้าพันกว่าโลเอง...เวลามันสะอึกก็เปิดฝาจับไม่ทันสักทีว่าตัวไหน...ในบอรด์ รู้สึกว่ารีเลย์ควบคุมปั๊มเบนซินไม่ค่อยจะเสียกันด้วย...จึงอยากรบกวนถามก่อนไปซื้อรีเลย์ 30 มาลองเปลี่ยนครับ ว่ารีเลย์ตัวนี้ของเพื่อนๆอายุการใช้งานนานแค่ไหนครับ...ขอบคุณครับ
    [ 20 ธ.ค. 2005 , 23:03:34 น

เอก เอเชีย

• บุคคลทั่วไป
    RE: อายุการใช้งานรีเลย์ 30
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    สรุปเป็นที่เซ็นเซอร์หน้าเครื่องอะ...
    19 เม.ย. 2550 , 23:41:19 น