• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าหากคุณเป็นอีกคนนึงที่ขับ VW Golf Variant ล่ะก้อ ขอเชิญแวะเข้ามาหน่อย  (อ่าน 101729 ครั้ง)

dorn

• Hero Member
    ไม่ได้เข้ามานาน....คุณหะมูครับเป็นร้อยหรือยังครับ

หะมู

เรียนคุณ Yut ยังไงก็ลองหาโอกาสแวะไปทำความรู้จักได้นะฮะ ดูเหมือนคุณต้อม หนองแค จะมีกิจการร้านตัดแว่นตาครับ

เรียนคุณ dorn แหมยังหรอกครับ ขบวนการกอล์ฟ แวเรี้ยนท์ ของเราเพิ่งจะสดุดอยู่แถวๆ ๘๐ กว่าคันครับ เดือนสองเดือนหลังนี่เพิ่งมีเพิ่มมาสามสี่ท่านครับ ยังไม่ถึงร้อยครับ  คุณ dorn หายไปนานเลยนะครับ (สงสัยจะเอา"รถหรู" ไปแอบที่ไหนหรือเปล่า) ฮิ ฮิ

dorn

สวัสดีครับทุกท่าน  หายไปนานสองนานเลยคราวนี้ 

หวังว่าทุกท่านสบายดีนะครับ

dollapob

• Newbie
    • *
    เพิ่งรับต่อคุณพ่อมาคับ พี่น้องvariant ใครมีแม็ค15"ราคาไม่หนัก ขอกแบ่งมาซักหน่อยคับ

หะมู

คุณ dollapob ต้องบอกรายละเอียด แวเรี้ยนท์ที่ตกทอดมาให้ผมทราบก่อน ตามกติกา ขอรุ่นปีรถ สีอะไร แล้วก็สัมปทานอาละวาดแถวไหนประจำครับ เดิมๆ สนิทหรือแต่งอะไรมั่ง แล้วก็ถ้าไม่เป็นความลับเกินไป ช่วยเมล์มาบอกหนทางติดต่อหน่อยก็ดีครับ จะเป็นเบอร์โทร หรืออีเมล์ก็ได้ครับ (ส่งมาที่ผมโดยตรงก็ได้ครับ) เพราะถ้าคุณไม่แจ้งมา พรุ่งนี้คุณจะคุยกับเค้าไม่รู้เรื่อง!  อ้อไม่ใช่เพราะถ้าคุณไม่บอกเรามา เราจะไม่บอกว่า มีคุณเอส ๐๘๑-๙๓๑ ๑๐๒๘ มีล้อแม๊คขนาด ๑๕" ๔ รู ๑๐๐ ขาย ๑๔.๕๐๐ บาท (ไม่ทราบราคาหนักไม๊ แต่คุยกะคุณเอสได้ครับ)  แล้วตอนนี้รถใส่ล้ออะไรล่ะครับ เผื่อจะระบายออกได้ บอกให้เพื่อนๆ ทราบหน่อย ขอบคุณครับ

Golf 3 Van

• Full Member
    ถ้าให้เดา ผมว่าล้อเดิมของคุณ dollapob น่าจะเป็น ๑๔ นิ้ว

ซึ่งผมเคยคิดว่าจะหามาเปลี่ยนกับของเดิมอยู่เหมือนกัน

แต่ตอนนี้ติดที่ว่า เพิ่งเปลี่ยนยางมา ถ้าจะเปลี่ยน คงต้องออกทั้งล้อ

ถ้าอยากระบาย แจ้งในนี้ได้เลยนะครับ เผื่อเปลี่ยนครั้งหน้า จะได้ระบายแม็คออกไปบ้าง

Golf 3 Van

• Full Member
    จาก http://vwthai.santeesuk.com/index.php?PHPSESSID=c59b6f70bf0fa02ce6b1f4d85c1e8f41&topic=51066.0

หลังจากได้ลองถอดออกมาตรวจดู

พบว่ายางหุ้มขาด ทำให้ลมรั่วออก

ลองเอากาวชนิดต่างๆมาทาก็ไม่ติด

สุดท้ายตัดออก แล้วเอาจุกนมมาใส่แทน

ไม่รู้ว่าจะทนมั้ย ต้องรอดูกันต่อไป

dorn

แวะมาดูหน่อย....ยังไม่มีปัญญาที่จะมีGolfเลย....คงต้องแอบเปิดดูต่อไป

หะมู

แหม แหม คุณ dorn ทำตัวเป็นนินจาเชียวนะ หายเงียบไปเป็นนาน สองนาน พอโผล่มาก็เที่ยว up รายกระทู้เลยนะครัึบ  กะเวลาเข้ามาได้ดีจัง หมั่นเข้ามาตรวจการบ้านหน่อยครับ ตอนนี้บอร์ดเงียบเหงาอ่ะครับ เล่นแวะเข้ามาแหย่แล้วก็ทิ้งหายไปอีก อย่างนี้มันค้างนะคร๊าบ

bu_tomm

• Newbie
    • *
    bu_tomm(ต้อม ระยอง) ปี1997 สีเขียวเดิมๆ ตอนนี้มาวิ่งแถวอยุธยา-นครสวรรค์

หะมู

ขอบคุณข้อมูลของคุณ bu_tomm ครับ ถ้าไม่รบกวนเกินไปอยากได้เบอร์โ่ทร หรืออีเมล์ ทิ้งไว้หน่อยก็จะเยี่ยมมากครับ หรือจะเมล์มาที่ผมก็ได้ moo_easy@yahoo.com รับรองเก็บเงียบครับไม่บอกสาวๆ แน่

อมต

• Newbie
    • *
    คือเพิ่งได้ Golf varint ปี97 มาครับ แต่หาที่เปิดไฟตัดหมอกไม่ ขอผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยน้ะครับ ขอรูปด้วยก็ดี หาไม่เจอจิงๆ

หะมู

ยินดีต้อนรับครับ  ไฟตัดหมอกใช้สวิตช์ตัวเดียวกันกับตัวที่บิดเปิดไฟหน้ารถครับ อยู่ทางขวามือ เวลาบิดไฟใหญ่แล้วถ้าดึงตัวบิดออกมาจังหวะนึง มันจะเปิดไฟสปอตไล้ท์ บางท่านก็จะหาสวิตช์แบบสองจังหวะมาติด แต่บางคนก็บอกว่าใช้ของเดิมก็ได้  ถ้าวันเสาร์ที่ ๓๑ ส.ค. ตอนเย็นๆ ว่าง ก็เชิญมาพบปะพูดคุยกันครับ ดูกระทู้ข้างล่างนี้เลยครับ ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ ถ้าไม่ขัดข้องขอคอนแท็คไว้หน่อยจะดีครับ มีงานมีการอะไรจะได้แจ้งกันได้ครับ

akarawat6363

• Newbie
    • *
     :) ตามมาชมคนขับแวน