• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: นํ้ามันเกียร์ออโต้มีสิทธิพล่องเองไหมครับ[  (อ่าน 597 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    คือว่าเปลี่ยนนํ้ามันเกียร์+กรองพร้อมล้างวา,์วบอดี้มาประมาณหมื่รกิโลเกียร์เริ่มกระชากเคยอ่านเจอว่าเกียร์กระชากมาจากสาเหตุนํ้าเกียร์พร่องด้วย ผมควรจะตรวจเช็คเกียร์ตรงส่วนไหนบ้างครับ
    [ 6 เม.ย. 2544 , 19:55:36 น

ชยา

• บุคคลทั่วไป
    โดยส่วนตัวแล้วผมคิดว่ามันไม่น่าพร่องเองได้นะครับ  น่าจะลองดูบริเวณเกียร์และส่วนเกี่ยวข้องว่ามีคราบน้ำมันหรือไม่ อย่างครั้งหลังสุดเนี่ยรถผมมีรอยน้ำมันบริเวณ oil cooler เป็นคราบไม่มากนักแต่สังเกตได้ แต่ก็ทำให้เกียร์กระตุกได้เหมือนกัน เปลี่ยนแหวน 4 ตัว เติมน้ำมันเกียร์เพิ่มอีกครึ่งลิตร
    6 เม.ย. 2544 , 21:47:20 น