• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเองบ้างครับ??????  (อ่าน 200 ครั้ง)

หนูหน้าวี

• บุคคลทั่วไป
    อยากถามว่าจำเป็นหรือปล่าวครับที่ต้องทากาวหรือน้ำยาอะไรก็ไม่รู้อ่ะครับเรียกไม่ถูก บนประเก็นด้วย  ถ้าไม่ทาได้หรือปล่าวครับจะมีปัญหาภายหลังหรือเปล่า แล้วถ้าต้องทามันคือกาวอะไรเหรอครับ
    [ 23 เม.ย. 2546 , 20:08:07 น

ทศ

• บุคคลทั่วไป
    ผมเห็นช่างเรียกน้ำยาทาปะเก็น เป็นครีมสีเหลืองเหม็นEถ้าเปลี่ยนแต่ปะเก็นโดยไม่ทาจะทำให้น้ำมันรั่วซึมออกมาได้เมื่อใช้เครื่องที่รอบสูงครับ
    24 เม.ย. 2546 , 07:23:09 น