• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เต่าตาหวานปีอะไรไม่ค่อยมีปัญหาจุกจิกเยอะครับ  (อ่าน 532 ครั้ง)

หัดเต่า -

• บุคคลทั่วไป
    เต่าตาหวานปีอะไรไม่ค่อยมีปัญหาจุกจิกเยอะครับ มีงบ100,000นึงเล่นปีไหนดีครับ
    [ 22 มี.ค. 2546 , 20:31:21 น

jack

67 ต้นปี 66ปลายปี
    22 มี.ค. 2546 , 21:07:51 น

เต่าพันปี

ผมคิดว่าโฟลEเต่าทุกรุ่นมีลักษณะเฉพาะตัวเหมือนกันคือความทนทาน ไม่จุกจิก ถ้าเราทะนุบำรุงเค้าให้อยู่ในสภาพที่ดีโดยช่างที่รู้จริงตามสเปค เค้าก็จะรับใช้เราได้ดี ถ้าคุณใช้รถเก่าแต่ไม่ดูแลหรือดูแลไม่ถูกเช่นให้ช่างทั่วไปที่ไม่รู้สเปคโฟลEซ่อมปัญหาก็มักจะตามมา ยกตัวอย่างเจ้าของรถได้มาใหมEอาจจะไม่ได้ศึกษาข้อมูลดีพอถ้ารถมีปัญหาเอาไปให้ช่าง(ที่ไม่ใช่อู่ทำโฟลE)ซ่อม เค้าก็ซ่อมได้ครับแต่บางทีอาจจะไม่ได้ตามสเปคของโฟลE ปัญหาก็ตามมา อันนี้เป็นตัวอย่างที่เกิดกับผมโดยตรง ถ้าคุณสนใจโฟลEจริงจังผมว่าคุณก็ลองเริ่มค้นหาความชอบจากตัวคุณเองก่อน เห็นคันไหนปิEเข้าตาก็เข้าไปถามเลยว่ารุ่นนี้ปีไหนดีไม่ดีอย่างไร ผมว่าเจ้าของโฟลEทุกท่านยินดีที่จะคุยด้วย แล้วคุณก็จะเริ่มรู้เองว่าน่าจะใช้รุ่นใหน อย่าเริ่มจากกระแสเลยครับไม่งั้นทีหลังถ้าคุณใช้แล้วไม่เหมือนกับที่คนอื่นแนะนำก็จะเสียใจ สำหรับผมชอบทุกรุ่นครับ
    23 มี.ค. 2546 , 09:57:23 น

kree

ผมเห็นด้วยกับคุนเต่าพันปีคับ อยู่ที่ความรักในตัวโฟลEที่เรามีให้เขา(ไม่อยากเรียกว่ามัน) และความหมายของตัวเลขต่างๆๆที่เกี่ยวข้องกะเขา อย่างผม เกิดปี 1968ผมจึงรักที่จะครอบครองเต่า 1200 รุ่นประหยัด ปี 68 เพราะตัวเลขมีความหมายสำหรับผม คืออายุเขาเท่ากะเราว่างั้นเถอะ เขาคือเพื่อนเดินทาง เพื่อนชีวิต เรากะเขาต้องร่วมกันสานฝันร่วมกันต่อไป  นี่ผมกำลังจะไปรับตูEแตงโม ไฟเลี้ยวต่ำจากเชียงใหมEกEี 68นี่แหละ รู้ว่าคงต้องเหนื่อยเพราะจากปัตตานีไปเชียงใหม่ไม่ใช่ใกล้ๆEแต่ด้วยใจรักและมั่นใจว่าเพื่อนเราคงเข้าใจฝันของเราที่อยากได้เพื่อนตูE8 มาเป็นเพื่อนกับเต่า 68 ของผม แค่นี้น่ะ แค่ขอคุยด้วยความรู้สึกลึกๆสำหรับผู้ที่คิดจะรักเต่าหรือตูEหรืออะไรที่เป็นโฟลEEสวัสดี
    23 มี.ค. 2546 , 19:28:49 น

kree

ผมเห็นด้วยกับคุนเต่าพันปีคับ อยู่ที่ความรักในตัวโฟลEที่เรามีให้เขา(ไม่อยากเรียกว่ามัน) และความหมายของตัวเลขต่างๆๆที่เกี่ยวข้องกะเขา อย่างผม เกิดปี 1968ผมจึงรักที่จะครอบครองเต่า 1200 รุ่นประหยัด ปี 68 เพราะตัวเลขมีความหมายสำหรับผม คืออายุเขาเท่ากะเราว่างั้นเถอะ เขาคือเพื่อนเดินทาง เพื่อนชีวิต เรากะเขาต้องร่วมกันสานฝันร่วมกันต่อไป  นี่ผมกำลังจะไปรับตูEแตงโม ไฟเลี้ยวต่ำจากเชียงใหมEกEี 68นี่แหละ รู้ว่าคงต้องเหนื่อยเพราะจากปัตตานีไปเชียงใหม่ไม่ใช่ใกล้ๆEแต่ด้วยใจรักและมั่นใจว่าเพื่อนเราคงเข้าใจฝันของเราที่อยากได้เพื่อนตูE8 มาเป็นเพื่อนกับเต่า 68 ของผม แค่นี้น่ะ แค่ขอคุยด้วยความรู้สึกลึกๆสำหรับผู้ที่คิดจะรักเต่าหรือตูEหรืออะไรที่เป็นโฟลEEสวัสดี
    23 มี.ค. 2546 , 19:30:17 น

ทศ

ประทับใจในความเห็นของคุณเต่าพันปีและคุณ kree
    24 มี.ค. 2546 , 06:16:12 น

บี

^
    ^
    ^
    เช่นกันครับ  คุณหัดเต่าฮะ...ปัญหายิ่งเยอะยิ่งน่ารักมากเท่านั้นแหละฮะ....เอ..เหมือนหญิงอ่ะป่ะยิ่งเล่นตัว จีบยากยิ่งรักมาก แห่ะE/font>
    24 มี.ค. 2546 , 08:48:04 น

วินิจ(หัวแตงโมฯ)

ผมอ่านเจอในเวบของชาวซีตรอง เขาว่าไว้ว่า ให้คิดว่ารถก็มีชีวิตเหมือนเรา เป็นเพื่อนเราไปไหนๆไดEต้องรักเขา ดูแล เอาใจใส่เขา.. แล้วเขาจะรักเรา รับใช้เราไปตราบนาน..เท่าที่เราต้องการเขา....ประทับใจความเห็นทั้งคุณ kree และคุณเต่าพันปีครับ
    24 มี.ค. 2546 , 09:16:53 น

ตE65

เห็นด้วยกับพี่ๆครับ
    ไม่ว่าจะเป็นรุ่นไหน ปีอะไร ขอให้เราชอบก็พอ
    เพราะถ้าเราชอบแล้ว เราก็จะทำทุกอย่างเพื่อให้เต่าค้นนี้ดีเท่าที่เราต้องการ
    แต่ถ้าเราเล่นตามแฟชั่น ไม่นานหรอกครับ ก็เบื่อ

24 มี.ค. 2546 , 22:04:02 น

kree

ขอบคุณสำหรับcomments ของทุกคน และเห็นด้วยกับคุนบีอย่างยิ่งน่ะคับ คือทุกครั้งที่เค้าเกิดอาการรวนขึ้นมาจะรู้สึกสงสารเค้ามาก เวลาไปหาช่างยังคิดเลยน่ะว่าช่างคนในEี่จาทำให้เต่าเราช้ำน้อยที่สุดเราถึงจะไป และเวลาเค้ามีอาการดีขึ้น ฟื้นเปนปกกติจารู้สึกเปนปลื้มลึกๆๆและจะปล่อยให้เค้าพักผ่อนสักวันสองวัน แค่นี้คับ ขอบคุณ
    25 มี.ค. 2546 , 03:51:13 น

เต่าพันปี

รบกวนคุณ kree ว่าถ้าขึ้นไปรับตู้ลงมาแล้วก็โพสตEาเล่าสู่กันฟ้งมั่งครับว่าการเดินทางกลับป้ตตานีเป็นอย่างไรบ้าง ขอบคุณครับ
    27 มี.ค. 2546 , 02:45:58 น