• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Passat b4 ยังน่าใช้อยู่มั้ยครับในปี 2019  (อ่าน 2193 ครั้ง)

กร

• บุคคลทั่วไป
    Passat b4 ยังน่าใช้อยู่มั้ยครับในปี 2019
    พวกอะไหล่หายากมั้ยครับ ผมพักอยู่ลาดกระบัง พอมีอู่แนะนำมั้ยครับ แล้วก็ค่าซ่อมต่างๆแพงมั้ยครับ

Rogerking

• Newbie
    • *
    Re: Passat b4 ยังน่าใช้อยู่มั้ยครับในปี 2019
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2019, 05:49:39 pm »
    ผมอยากรู้เหมือนกันครับรบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

ฺGreen_B4

• Newbie
    • *
    Re: Passat b4 ยังน่าใช้อยู่มั้ยครับในปี 2019
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2019, 07:26:57 am »
    เครื่องดีนะรุ่นนี้ครับวิ่งจู้ดเลย ราคาก็แสนถูกคันนึงหมื่นกว่าบาทยังมีเลยครับ เป็นช่วงเวลาที่ดีในการเป็นเจ้าของ ผมว่ายังน่าใช้อยู่นะครับเพียงแต่คนใช้รุ่นนี้ต้องซ่อมบำรงได้เองนิดหน่อย รถรุ่นไหนๆลองอายุมากขนาดนี้ก็เสียกันทั้งนั้นครับ B4 ขับไปไหนคนมองเยอะนะคงสงสัยว่าเห้ย..รถไรวะ 555 รถB4 ผมว่าเล็กกระทัดรัดดีนะพวงมาลัยเป็นพาวเวอร์รุ่นกลางหน้าไม่ไวต้องออกแรงนิดหน่อยเวลาวิ่งเร็วๆนิ่งดีครับ ตอบไว้แค่นี้ก่อนรอท่านอื่น เด๋วมาเล่นอีกครับ ยังน่าใช้อยู่มากครับ...ผมชอบเสียงท่อที่สุดเลยครับแหบๆ 55

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2019, 08:36:01 am โดย ฺGreen_B4 »

sk

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2019, 06:40:02 am »
    ผมยังใช้อยู่2คัน
    ค่าบำรุงรักษาไม่แพงอย่างที่คนอื่นกลัว
    ระบบอิเลกทรอนิคไม่เยอะ
    ไม่กังวลเรื่องรถหาย
    จะไช้ไปเรื่อยๆครับ