• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงล่างเสียงดัง ผู้ต้องสงสัยน่าจะเป็นแร๊คพวงมาลัย  (อ่าน 1799 ครั้ง)

อ๊อด

• บุคคลทั่วไป
    เปลี่ยนทุกอย่างมาเกือบหมดแล้วครับ
    ยางแท่นเครื่อง ยางแท่นเกียร์ ปีกนกบนล่างซ้ายขวา
    จานเบรค ผ้าเบรค เพลาขับซ้ายขวา เพราะก่อนหน้านี้ระดับเลวร้าย

วิ่งความเร็วต่ำ ยังมีกุกกัก กุกกัก 
    ความเร็ว 100-120 ยังมีอาการสั่นเล็กน้อย
    เหลือแรคพวงมาลัยนี่แหละ ยังไม่ได้เคยเปลี่ยน
    มีที่ไหนแนะนำตรวจเช็ค และเปลี่ยนอะไหล่บ้างไหมครับ

หะมู

• Hero Member
    ไม่ทราบคุณอ๊อด ลงมือเปลี่ยนเอง หรือให้ช่างจัดให้ครับ แล้วก้อเป็นช่างโฟล์กหรือเปล่าที่ทำให้ เท่าที่ทำมันก็น่าจะเกือบครบหมดแล้วนะครับ ตามประสบการณ์ส่วนตัวนะครับเวลาเราเข้าไปให้ช่างโฟล์ก (ผมเน้นว่าช่างโฟล์กแบบที่เค้าแต่โฟล์ก) เค้าตรวจดูความผิดปกติ มันจบตลอดนะครับ ยางเบ้าโช๊คล่ะครับตรวจดูยัง แล้วเปลี่ยนอะไหล่แบบที่ว่าแล้วได้เข้าไปให้เค้าตั้งศูนย์ล้อด้วยหรือยังครับ

อ๊อด

• บุคคลทั่วไป
    ด้วยรถผมเข้าศูนย์ตลอดเวลาครับ ไม่ค่อยไปทำข้างนอก
    แต่พอช่วงหลังศูนย์วิภาวดียุบตังไปอยู่พระราม 9 เลยไม่สะดวกอย่างยิ่ง

มีคนรู้จักทำรถแข่งระดับประเทศเปิดอู่แถวสวนผัก-ฉิมพลี เลยเอาไปซ่อมดู
    ทำพวกช่วงล่างทั้งหมด แต่น่าจะไม่ชำนาญการทำรถโฟล์ค
    ทำไม่จบ ผมเลยเอารถออกมา

สถานการณ์เลวร้าย จนน้องที่รู้จักคนนึงแนะนำให้ไปอู่ 4การาจ หลังขนส่งจตุจักรดูให้
    ถอดออกมาก็ปรากฏว่า มีการเปลี่ยนยางรองเบ้าโช๊คมาเป็นของ Audi แต่มันใช้ไม่ได้
    ต้องเปลี่ยนใหม่ ทำเสร็จใช้เวลาสองวัน เพราะเช็คเจออย่างอื่นเสื่อมสภาพไปด้วย
    เช่นบู้ชล้อหลังสองข้างแตก
    ตั้งศูนย์ถ่วงล้อเรียบร้อย ตอนนี้กลับมาสมบูรณ์เหมือนเดิมแล้วครับ

ขอบคุณคุณหะมูด้วยครับ

Joe

• Newbie
    • *
    ด้วยรถผมเข้าศูนย์ตลอดเวลาครับ ไม่ค่อยไปทำข้างนอก
    แต่พอช่วงหลังศูนย์วิภาวดียุบตังไปอยู่พระราม 9 เลยไม่สะดวกอย่างยิ่ง

มีคนรู้จักทำรถแข่งระดับประเทศเปิดอู่แถวสวนผัก-ฉิมพลี เลยเอาไปซ่อมดู
    ทำพวกช่วงล่างทั้งหมด แต่น่าจะไม่ชำนาญการทำรถโฟล์ค
    ทำไม่จบ ผมเลยเอารถออกมา

สถานการณ์เลวร้าย จนน้องที่รู้จักคนนึงแนะนำให้ไปอู่ 4การาจ หลังขนส่งจตุจักรดูให้
    ถอดออกมาก็ปรากฏว่า มีการเปลี่ยนยางรองเบ้าโช๊คมาเป็นของ Audi แต่มันใช้ไม่ได้
    ต้องเปลี่ยนใหม่ ทำเสร็จใช้เวลาสองวัน เพราะเช็คเจออย่างอื่นเสื่อมสภาพไปด้วย
    เช่นบู้ชล้อหลังสองข้างแตก
    ตั้งศูนย์ถ่วงล้อเรียบร้อย ตอนนี้กลับมาสมบูรณ์เหมือนเดิมแล้วครับ

ขอบคุณคุณหะมูด้วยครับ

ยินดีด้วยครับ