• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่่นใดมีข้อมูลรถรุ่น caraveii gl s syncro พอดีผมพึ่งใด้มาคับอยากสอบถามคับ  (อ่าน 1119 ครั้ง)

อภิสิทธิ์

• Newbie
    • *
    พอดีพึ่งใด้มาคับเจ้าของเดิมบอกเปนระะบบ  4x4 ออโตร์เลยอยากรู้การทำงานของระบบ ออโตร์ของเกียร์คับ

nui

• บุคคลทั่วไป
    ลองลงถามใน facebook Thai VW T4 ครับอยู่ตรงนั้นกันเยอะ

Florence

• Newbie
    • *
    จะลองเข้าไปดูมั้งนะครับ

tui5304

• บุคคลทั่วไป
    ผม tui5304
     คันของผม t4 2.5 glไม่มี s แต่ syncro เหมือนกัน เป็นเกียร์ธรรมดาแต่จะขับ4x4เมื่อเส้นทางมีล้อฟรี ซึ่งใช้มาตั้งแต่ปี54 ก็ยังไม่ทราบว่ากระปุกขับ4x4,ได้ทำงานบ้างหรือยัง(เขาเล่ามาล้อฟรี-เพลาฟรี-ร้อนถึง-มีการจับเพลาให้)
      ลองแชร์ๆๆกันนะครับ
      จาก tui5304

Kisaru77

• Newbie
    • *
    กำลังหาข้อมูลทันที

KristenStewart

• Newbie
    • *
    caraveii  รถรุ่นนี้มีระบบการทำงานแบบไหนได้บ้างนอกจากเป็นสิ่งที่นอกเหนือจากการขับขี่