• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนลูกปืนล้อหน้าและโช้คหลัง  (อ่าน 1365 ครั้ง)

pak_un

• Newbie
    • *
    ลูกปืนหน้ามีสัญญาณเตือนเข้าศูนย์ M มอเตอร์ อุดรฯแล้วแจ้งราคา4,500 บ.ยังไม่รวมค่าแรง  ส่วนโช้คหลังคู่ละ7พัน5 ยังไม่รวมค่าแรง มีใครพอจะทราบไหมว่าค่าแรงเท่าไหร่
    ถ้าซื้ออะหลั่ยเองเขาจะทำให้ไหม ถ้าไปอู่ทั่วไปจะทำได้ไหม เห็นช่างบอกเครื่องบางตัวออกแบบมาพิเศษ

Seaonlin

• Newbie
    • *
    Re: อยากเปลี่ยนลูกปืนล้อหน้าและโช้คหลัง
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 05:37:58 pm »
    อู่ทั่วไปมีครับที่เชียงใหม่ครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    Re: อยากเปลี่ยนลูกปืนล้อหน้าและโช้คหลัง
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 14, 2017, 05:58:29 am »
    รถอะไร รุ่นไหน

pak_un

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 15, 2017, 07:28:33 am »
    VW Caravelle (T5)3.2 V6 ปี2005 ครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 11:23:10 am »
    ขอแนะนำให้เข้าอู่ที่ชำนาญรถยุโรป โดยเฉพาะรถ VW ครับ
    เครื่องมือถ้าไม่ตรงแบบ ไม่ใช่เฉพาะตัว แบบต้องขบ ต้องกัด หนีบ สกัด ตอก ตี มันยับเยิน เสียของครับ