• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ยางกันลมช่วยได้จริงไหม  (อ่าน 1662 ครั้ง)

guumaowa

• Newbie
    • *
    ยางกันลมช่วยได้จริงไหม
    « เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 07:14:53 pm »
    อยากทราบว่ายางกันลมเข้าขอบประตูที่ขายกันตามเว็บไซต์มันช่วยลดเสียงลมเข้ารถได้จริงไหมครับ ผมใช้ b4 ครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    Re: ยางกันลมช่วยได้จริงไหม
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2017, 08:24:47 pm »
    ตามหลักการ เมื่อมีช่องว่าง มีลม มีเสียงก็เข้าได้ ใช่ไหม
    ถ้าปิดช่องว่างให้สนิท แน่น ลมก็เข้ายาก เสียงก็น่าจะลดลงได้ไม่น้อย (แต่ก็ยังพอได้ยินบ้างละ นอกเสียจากหูคนฟังมีปัญหา 555)

max1234

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2017, 10:49:12 am »
    มันก้อยังดังละเข้าอยู่ แต่ช่วยได้เยอะ

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 01:07:26 pm »
    ราคาค่อนข้างแพงเว่อร์นะ ลูกชายผมซื้อมาติดรถมิซู มีราจ เสร็จแล้วปรากฏว่าปิดประตูยากก่าเก่า ผมว่าลองหาอะไหล่เก่ามาเปลี่ยนน่าจะดีกว่านะครับ ของ B4 อาจจะหายากหน่อย แต่ของกอล์ฟ/เวนโต้ ผมเห็นประกาศขายอะไหล่เก่าเค้าก็มีมาขาย ลองสอบถามดูดีกว่าครับ

guumaowa

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 04:56:40 pm »
    ขอบคุณมากครับ แล้วมีเพื่อนคนไหนเคยเปลี่ยนใหม่เลยบ้างป่ะครับ

Seaonlin

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 05:19:56 pm »
    ดีจริงแต่ราคาทำให้หยุดคิด