• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: แตรรถเต่า  (อ่าน 838 ครั้ง)

Tanawat_1999s

• บุคคลทั่วไป
    แตรรถเต่า
    « เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 07:11:46 pm »
    อยากทราบว่า รถพี่ๆเพื่อนๆ ที่ยังเดินสายแตรทางเดิม ประสบปัญหา สายแตรขาดกันบ้างรึเปล่าครับ
    ของผม ชอบขาดตรงที่กำลังจะเข้าในช่องที่กำลังจะขึ้นมายังพวงมาลัย ต่อหลายครั้งแล้ว พอหมุนรอบพวงมาลัยสุด
    มันขอบขาด หรือไม่ก็พันกับแกนพวงมาลัย อยากเดินสายแตรทางเดิมมากครับ รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะทีครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: แตรรถเต่า
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 02:58:04 am »
    ผมเคยใช้รถเต่ามานาน ยังไม่เคยเจอปัญหานี้นะครับ มีแต่แตรเสีย ถ้าคุณเดินสายเองได้เผื่อไว้ให้สายมันหย่อนหรือเปล่าครับ ลองให้ช่างโฟล์กเค้าดูให้ดีกว่า