• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ passat  (อ่าน 1383 ครั้ง)

เคน

• Newbie
    • *
    ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ passat
    « เมื่อ: มกราคม 27, 2017, 09:15:04 pm »
    สวัสดีครับทุกๆท่าน ผมเป็นสมาชิกใหม่ vw-thai แต่มีความชื่นชอบในตัว passat มานานแล้ว
    บอกตามตรงว่าสนใจมองหามาใช้จริงๆครับ .. แต่ปัญหาคือ ผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับ passat เลย
    ใช้อาศัยความชอบเป็นตัวตั้ง แรงแห่งรักชี้นำ และอยากได้มาใช้งานจริงๆ
    สิ่งแรกที่อยากขอคำชี้แนะครับ passat มีกี่รุ่น แยกย่อยรุ่นอะไรบ้างครับ
    ส่วนตัวผมเอง วางเป้าหมายไว้ที่ passat v6 2.0-2.4 ปีรถระหว่างที่ 2001-2003
    เครื่องเบนซิน รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ คำถามอาจจะกว้างเกินไป เพราะผมไม่มีข้อมูล passat จริงๆ
    หรือท่านใดจะชี้แนะข้อมูลที่ดีกว่าและมากกว่าคำถามของผม จะขอบคุณมากครับ

เณร

• Newbie
    • *
    Re: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ passat
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 12:50:07 am »
      รถ Passat  ถ้าในบ้านเราเอาที่เคยเจอตัวเป็นๆ  ก็จะมี Passat B1- B3 - B4 - B5 - B5.5 - B6 ประมาณนี้  แต่ถ้ารุ่นปีที่บอกมา 2001 - 2003  จะมีรถที่ขายในบ้านเราและสั่งนำเข้าโดยตัวแทนจักจำหน่ายจะมีสองรุ่น คือ Passat B5 Highline เครื่อง2.3 AGZ มีซันลูบเป็นรถปี2001  กับ Passat B5.5 รุ่น V5 เครื่อง AZX เป็นรถปี2002-2004  ทั้งสองรุ่นเป็นเครื่อง 2.3ทั้งคู่  แต่คนเครื่องยนต์ละรุ่นกัน  ส่วนเครื่องที่บอกมาในบ้านเราไม่มีการนำเข้าครับ...........ประมาณนี้

Golf 3 Van

• Full Member
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 11:03:45 am »
    ช่างเณรเข้ามาให้คำแนะนำเองแบบนี้

ผมว่าท่านสมาชิกใหม่ น่าจะได้รถที่ถูกใจ ในเร็วๆวันนี้แล้วละครับ

;D ;D ;D ;D ;D ;D

Sutienun

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2017, 03:37:08 pm »
    ผมก็กำลังอยากรู้อยู่เหมือนกันครับ ติดตามเรื่องนี้อยู่