• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รถผมเวลาโยกพวงมาลัยมีเสียงครับ  (อ่าน 1077 ครั้ง)

bihard

• Newbie
    • *
    รถผมเวลาโยกพวงมาลัยมีเสียงครับ ดังกึกกัก เป็นไปได้ไม๊ครับ ลูกหมากคันชักส่งจะเสีย เราสามารถถอดเปลี่ยนเองได้ไม๊ครับ ต้องใช้เครื่องมือพิเศษอะไรรึป่าว ถ้าเป็นที่ลูกหมากชักส่ง ราคาอยู่ประมาณเท่าไรครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: รถผมเวลาโยกพวงมาลัยมีเสียงครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2017, 03:20:11 am »
    เรื่องเสียงนี่คงตอบกันยาก แต่มันก็คงผิดปกติแน่ๆ เพราะมีเสียงดังให้ได้ยิน แวะเข้าไปให้ช่างโฟล์กเค้าดูให้ดีกว่าครับ ด้วยความเคารพ ถ้าคุณเป็นช่างเองก็ซ่อมเองได้ แต่มันไม่ง่ายเหมือนกับเราเปลี่ยนฟิวส์นะฮะ ผมว่าเข้าไปให้ช่างโฟล์กเค้าทำให้น่าจะง่ายกว่า คงไม่แพงกว่าเราไปเสาะหาของมาทำเองเท่าไหร่ฮะ