• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ปั้มลมเซนทรัลล็อค เวนโต้ ใชัตัวเดียวคุมทุกจุด หรือ แยกแต่ละบานประตู ????  (อ่าน 926 ครั้ง)

upeepop

• บุคคลทั่วไป
    รบกวนผู้รู้ ด้วยครับ  ปั้มลมเซ็นทรัลล็อค รถผมเสีย ลองแกะออกมาดูแล้ว เป็กกล่องสีดำ ด้านแก้มท้ายฝั่งซ้าย
    ของตัวรถ เปิดดูด้านใน มอเตอร์มี แม่เหล็ก หรือ ชิ้นเหล็ก วงกลมประมาณเหรียญ 10 บาท มันแตก  คงต้อง
    หาซื้อ ปั้มลมฯ ทั้งตัวใหม่

แต่! ผมสงสัยว่า เวนโต้ นี้ ใช้ปั้มลมเซนทรัลล็อก 1 ตัว คุม ประตู 4 บาท+ฝากระโปรงท้าย+ฝาถังน้ำมัน
    ใช้ไหมครับ  หรือ แยกแต่ละจุด ๆ ไป

เรียนรบกวนผู้รู้ด้วยครับผม

หะมู

• Hero Member
    เกรงว่าความเข้าใจของคุณจะถูกต้องแล้วครับ ปั้มตัวเดียวคุมหมด รถกอล์ฟ แวเรี้ยนท์ของผมก็เหมือนกันครับ ตัวเดียวคุมหมด แต่ถ้ายังหาเปลี่ยนไม่ได้ฝาปิดถังน้ำมันอาจจะไม่ยอมเปิด ต้องเปิดฝาท้ายแล้วล้วงไปในซอกแถวขวามือดึงสลักแทนก่อน