• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รถเมืองหนาวแท้ๆ พอหนาวหน่อยดันงอแง  (อ่าน 1643 ครั้ง)

guumaowa

• Newbie
    • *
    เป็นกันไหมครับพี่ๆ รถผมมันมักจะสตาร์ท​ติดแล้วก็ดับทันที ต้องสตาร์​ทหลายๆครั้ง แต่ถ้าวันไหนรีบๆ ก็เหยียบตันเร่งส่งเลย สังเกตจะเป็นตอนเจออากาศเย็นๆนะครับ อยากทราบว่าต้องไปให้ช่างดูตรงไหนเป็นพิเศษหรือป่าวครับ

golf 3 มหาชัย

• Full Member
    Re: รถเมืองหนาวแท้ๆ พอหนาวหน่อยดันงอแง
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 03:59:40 pm »
    ลองเช็ค senser อุณหภูมิน้ำครับ ตัวที่อยู่ตาน้ำหน้าเครื่องครับ

aaa

• บุคคลทั่วไป
    Re: รถเมืองหนาวแท้ๆ พอหนาวหน่อยดันงอแง
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2016, 01:13:27 pm »
    ตามเม้นบนเลยครับ เซนเซ้อตาน้ำหน้าเครื่อง

guumaowa

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 10:36:35 am »
    ขอบคุณครับ เป็นที่ตัวนี้เลยใช่ไหมครับ เพราะจะไปหาช่างก็ดันหายหนาวซะละ ติดดีได้อย่างใจ แต่สรุปคือควรเปลี่ยนใช่ไหมครับ

guumaowa

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2016, 08:00:16 am »
    ไปเปลี่ยนเซ็นเซอร์มาละครับ วันนี้อากาศหนาวผมนี่ลุ้นเลย สรุปไม่หายครับ

aas

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 02, 2017, 03:08:22 pm »
    สตาร์ท1วิดับ ใช่ป่าวครับ ถ้าใช่ก็immo

guumaowa

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2017, 03:55:04 pm »
    ใช่ครับ 1 วิดับ เห็นช่างพูดอยู่เหมือนกัน แต่ย้ำนะครับเป็นเฉพาะตอนหนาวจริงๆ เมื่อวานฝนตกไม่เป็นไรนะครับ

aaa

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2017, 07:12:28 pm »
    ลองถอดปลั๊กอยูาใต้คอพวงมาลัยฝั่งซ้ายมือ ต้องถอดกรอบครอบพวงมาลัยออกก่อนครับ แล้วล่วงเข้าไปจะเจอครับ