• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: passat b4 ไฟแบตเตอรี่โชว์เปลี่ยนแบตใหม่แล้วก็ไม่หายเป็นอะไรครับ  (อ่าน 1399 ครั้ง)

boat

• บุคคลทั่วไป
    แบตเก่า 2 ปีกว่าๆมีไฟรูปแบตโชว์หลังจากติดเครื่องวิ่งไปสักพักไฟที่โชว์หาย
    เลยเปลี่ยนแบตใหม่เป้น FB din 77 ไฟแบตก็ยังโชว์อยู่ครับใครเคยเป็นบ้า่ง
    แนะนำทีครับ

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    เช็คไดชาร์จครับ อาจจะกำลังคิดถึงบ้านเก่า

Jup1379

• Newbie
    • *
    ถ้าเป็นสัญญลักษ์แบตเตอรี่ สีส้ม แสดงว่าแบตเตอรี่กำลังถูกใช้งานหรือกำลังจ่ายไปให้กับรถ โดยปกติรถจะได้แหล่งจ่ายไฟหลักจากไดชาร์ท แต่ถ้าไดชาร์ทมีปัญหาไม่จ่ายไฟ หรือจ่ายไฟไม่พอเมื่อไร แบตเตอรี่จะทำหน้าที่จ่ายไฟให้แทน ไฟสีส้มจึงสว่างขึ้นให้ทราบว่าแบตถูกใช้ และจะได้เตรียมตัวว่าเมื่อไรที่ไฟจากแบตเตอรี่หมด เครื่องก็จะดับ ไฟรถก็หมดครับ จะได้รีบแก้ไข

boat

ครับอาการคือไฟแบตโชว์พอบิตกุจแจสตาทเครื่องติด
    ก็ยังโชว์อยู่พอวิ่งสัก 1 กม.ไฟโชว์แบตก็หายไปครับ
    จะเป็นอะไรรึป่าวครับ

b555++

ไฟรูปแบตโชว์ คือไฟแบต สูงกว่า ไฟจากไดชาร์จ
    บิดกุญแจ ยังไม่สตาร์ท ไฟรูปแบตโชว์ ถูกแล้ว เพราะไดชาร์จยังไม่ทำงาน
    เครื่องยนต์ทำงาน ไดชาร์จทำงาน ไฟรูปแบตต้องดับ ถ้ายังไม่ดับแสดงว่าไดชาร์จไม่ทำงานหรือเสีย

Niranda

• Newbie
    • *
    น่าจะแบตเสียป่าวค่ะ ลองไปเช็คทีั่ศูนย์ดูค่ะ