• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาแผ่นสปริงร๊อกดีสเบรคล้อหน้า  (อ่าน 1695 ครั้ง)

kamol.vor

• บุคคลทั่วไป
    มีเพื่อนสมาชิกท่านใดเหลือเก้บไว้บ้างเป็น vento ปี94รุ่นจานไม่มีรูระบายความร้อน ของผมหายไปเวลาวิ่งเลยมีเสียงดังที่ล้อ

หะมู

• Hero Member
    Re: ตามหาแผ่นสปริงร๊อกดีสเบรคล้อหน้า
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2016, 01:05:54 am »
    อะหลั่ยแบบนี้คงไม่มีใครเก็บมั๊งครับ ผมว่าเอาตัวอย่างไปหาร้านอะไหล่น่าจะไวกว่านะคับ หรือไม่งั้นก็คงต้องให้ศูนย์สั่งให้ครับ

kamol.vor

Re: ตามหาแผ่นสปริงร๊อกดีสเบรคล้อหน้า
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2016, 07:14:54 pm »
    หาแล้วครับร้านไม่แยกขายมันมาพร้อมผ้าเดสเบรค ผ้าเบรคของผมยังหนาอยู่ครับ

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2016, 09:15:02 pm »
    ผมก็นึกอยู่เหมือนกัน พวกชิ้นเล็กๆ แบบนี้ ได้ลองเข้าไปคุยกับชางโฟล์กหรือยังล่ะครับ- ผมคิดว่าคงเป็นแผ่นเหล็กสปริงโก่งๆ ที่ให้ดันล๊อกแผ่นผ้าเบรกกระมัง น่าจะหาของใกล้เคียงดัดแปลงใส่ได้น่า (ไม่ทราบว่าเจ้าุแผ่นเดิมมันหายไปไหนล่ะครับ) ถ้าเราจะต้องซื้อจานดิสใหม่เพื่อเอาเจ้าชิ้นนี้ก็โหดร้ายไปหน่อย อาจจะต้องลองหาจากอู่โฟล์กดู คือผมเคยเห็นว่าหลายอู่มีพวกคานหรือจานดิสกองทิ้งๆ ไว้จากพวกที่เปลี่ยนดุมเช่นจากล้อสี่รูเป็นห้ารู บางทีเค้าอาจจะยินดีขายเจ้าตัวนี้ให้ก็ได้นะฮะ ไม่งั้นก็คงต้องถามศูนย์ว่าสั่งได้ไม๊ล่ะครับ

kamol.vor

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 06:47:26 pm »
    ไม่ได้เข้ามาหลายวันขอบคุณครับ

รังสันต์ คล่องแคล่ว

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2016, 08:57:08 pm »
    ผมใช้อะไหล่ของเบรคบีเอ็ม ก็ใชแทนได้ขนาดเท่ากัน เขาเรียกว่า สปริงคันธนูล๊อคเรือนเบรคไม่ให้สั่น เพราะเบรคยี่ห้อ Ate เหมือนกันครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2016, 10:17:24 am »
    ผมใช้อะไหล่ของเบรคบีเอ็ม ก็ใชแทนได้ขนาดเท่ากัน เขาเรียกว่า สปริงคันธนูล๊อคเรือนเบรคไม่ให้สั่น เพราะเบรคยี่ห้อ Ate เหมือนกันครับ
    เยี่ยมครับ เป็นทางออกที่น่ารักมาก