• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: บ่าวาล์วทรุด  (อ่าน 1009 ครั้ง)

บ่าวาล์วทรุด
    « เมื่อ: สิงหาคม 07, 2016, 11:51:04 pm »
    สมาชิกไปพอกบ่าวาล์วกันที่ไหนบ้างครับ ฝีมือ ราคา

golf 3 มหาชัย

• Full Member
    Re: บ่าวาล์วทรุด
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 08:34:31 am »
    บ่าวาล์วทรุด เกิดจากสาเหตุอะไรครับ รู้แน่ชัดว่าทรุดจรองหรือช่างบอกครับ ผมเคยโดนมาแล้วเครื่องสะดุด บอกบ่าวาล์วทรุดต้องเปลี่ยนฝาสูบ ผมตกลงเปลี่ยนแบบงง เพราะต้องการให้รถกลับมาใช้เหมือนเดิม  ว่ามือสอง 4000 ถ้าจำไม่ผิด แต่คิดว่าน่าจะมีถูกกว่านี้ หลังจากนั้น ผมเอาฝาเก่าที่ช่างบอกทรุดกลับมา ลองเช็คดีก็ปกติ สุดท้ายรถเพื่อนผมฝาโก่งเนื่องจากขาดน้ำในระบบ ผมเอาฝาเดิมที่ช่างบอกว่าโก่ง ไปใส่ใช้งานได้ปกติมา 3 ปีแล้ว ส่วนผมก็คันจนปัจจุบันใช้ VR6 แมนนวลครับ