• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เช็คอย่างไรครับ  (อ่าน 969 ครั้ง)

B4+ธรรมดา

• บุคคลทั่วไป
    เช็คอย่างไรครับ
    « เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 07:58:57 am »
    รบกวนอยากทราบว่าเช็คปั้มติกอย่างไรว่าไฟมา
    ข้อมูล สตาร์ทน้ำมันไม่ติด
           สตาร์ทแก็สได้
           สวิทย์ตัดแก็สออโต้มีผลไหมกับไฟปั้มติก
    วิธีเช็คว่าสวิทย์ตัดแก็สออโต้เสียเหลือเปล่า
          รีเลย์อะไรที่คุมการทำงานปั้มติกเบอร์30ใช่หรือไม่
    สายน้ำมันเข้าหัวฉีดเส้นไหน
                                        B4+AGG2.0ครับ         

หะมู

• Hero Member
    Re: เช็คอย่างไรครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2016, 03:25:00 am »
    เช็คว่าสวิทช์แก๊สทำงานไม๊ ผมไม่ทราบครับ เพราะยังไม่เคยใช้ระบบแก๊ส คงต้องถามช่างที่ติดตั้งให้ แต่ผมเคยเช็คว่าปั้มน้ำมันทำงานหรือเปล่า โดยแกะสายน้ำมันที่จะเข้าเรือนฉีดออกแล้วสตาร์ทเครื่อง ถ้ามีน้ำมันพุ่งออกมาก็แสดงว่าปั๊มทำงานอ่ะครับ (แต่ต้องระวังว่าอย่านานเดี๋ยวงานเข้า ฮิ ฮิ) ช่างผมเค้ามีอุปกรณ์สายต่อติดกับเกจ์วัด เห็นแล้วก็อยากได้เหมือนกัน แต่คิดว่านานๆ กว่าจะได้ใช้เลยลืมๆ ไปครับ

B4+ธรรมดา

• บุคคลทั่วไป
    Re: เช็คอย่างไรครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 09:57:07 am »
    เช็คแล้วครับ......ปั้มJกลับญี่ปุ่นไปแล้วครับ
    ..........................................ขอบคุณครับ