• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Vento ใช้แบตเตอรีอะไรดีครับ  (อ่าน 1524 ครั้ง)

น้องช้าง Vento

• Newbie
    • *
    Vento ใช้แบตเตอรีอะไรดีครับ
    « เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2016, 08:57:43 pm »
    Vento ผมแบตเตอรีใกล้ถึงเวลาเปลี่ยนแล่วครับ
    อยากสอบถามพี่ๆว่าใส่แบตยี่ห้อไหน อะไรยังไงดีครับ
    ใส่แบตกี่แอมป์ดีครับ ลูกนี้ผมใช้มาปีกว่าเองครับ ของ hitachi 70 A
    ขอบคุณครับผม

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    Re: Vento ใช้แบตเตอรีอะไรดีครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2016, 09:14:27 pm »
    ยี่ห้ออะไรก็ได้ตามงบประมาณและความชอบ 75 แอมป์ครับ

อายุเฉลี่ยของแบตเท่าที่ผมเคยใช้มา ประมาณ 2 ปีกว่าๆ

• Newbie
    • *
    Re: Vento ใช้แบตเตอรีอะไรดีครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2016, 10:27:48 pm »
    ขอบคุณมากครับ จะลองไปค้นหาดูครับ  ;D

เวนโต้ครับ

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 12:04:59 am »
    ผมใช้ของยัวซ่าก้อทนดีนะครับ

nee

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2016, 08:52:10 pm »
    ผมใช้ panasonic 75ah 2,400 บาท ลูกเก่าใช้มา 3ปีครึ่งคับ

ชาร์ลี

• Full Member
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2016, 08:20:03 pm »
    ผมก็ลองไปเรื่อยๆ แต่ท้ายสุดพบว่า Yuasa ชัวร์กว่าทุกยี่ห้อ อายุยาวนานกว่าทุกยี่ห้อ ฟันธง

แบตฯแห้งพวก โบลีเดน หรือ บอช อะไรเทือกนี้ ไม่จำเป็นอย่าไปข้องแวะ รุ่นแรกๆก็ดีผมชอบอยู่ระยะหนึ่ง แต่ระยะหลัง มันพังไวมากและราคาแพง มันเหมาะสำหรับรถที่เอาแบตไปไว้ในห้องผู้โดยสาร T5 ของผมมีลูกเล็กใต้เบาะฝั่งคนนั่ง  แต่ถ้าแบตอยู่ในห้องเครื่อง ไม่มีความจำเป็นต้องใช้แบตแห้ง

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 06:54:46 pm »
    ขอบคุณครับผม อิอิ  ;D