• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: **คำเตือน** สำหรับผู้ทีEชื่นชอบรถ VW/โฟลEตู้หน้าวี  (อ่าน 898 ครั้ง)

goodforyou (VW) -

• บุคคลทั่วไป
    **คำเตือน** สำหรับผู้ทีEชื่นชอบรถ VW/โฟลEตู้หน้าวี ขณะนี้มีผู้ที่สนใจเข้าใจเล่น/ซื้อหารถรุ่นนี้กันมาใช้มากมาย ไม่ว่าจะเป็นเซียนจริง หรือ คนที่เริ่มนิยมเล่นรถโฟลEรุ่นเก่า Eคำเตือนต่อไปนีEจะขอใหEคำนึงก่อนตัดสินใจซื้อ แต่มิไดEเป็นจงใจกลั่นแกล้ง เพื่อเสียหาย ได้มี ชายคน หนึ่งพยายามทีEเข้ามาเล่นรถ รุ่นนี้ได้ไปเที่ยว (หลอก) ถามข้อมูลจากคนนั้นคนนี้มากมายในวงการรถโฟลE คำถาม หรือคำพูดจานั้น ฟังดูแล้ว น่าสงสาร (หมอนีEท่าทางจะดูซื่อ Eตีบทแตก ดูแล้วเหมือนจริง)จนต้องแนะนำให้ไป ดูรถที่นั่นที่นีEแต่ในทาง กลับหมอนีEกลับรถที่ได้รับการ แนะนำไปขายทำกำไร แล้วยังมี หน้า มาบอกคนที่แนะนำให้เสีย ความรู้สึก ด้วยซ้ำ ล่าสุดกำลังพยายามบอกคนที่โทรหรือติดต่อไปหาว่ามีรถ vw ดับเบิลแค็บ อีก 1 คันกำลัง เพิ่งจะได้มาจะขายราคาแสนขึ้นไป (สภาพยังไม่ทำนะ) บุคคลผู้นี้สิงสถิตอยู่อพารEเมนทE่านพัฒนาการ/ศรีนครินทรEเบอรEทร. 749.... ต่อ 432 ใครจะซื้อจะหา หรือคบค้า และฟังคารม ขอให้ไตร่ตรองดูก็แล้วกัน

vw ผู้หวังดี

[ 18 ก.พ. 2544 , 12:26:51 น

ในวงการ VW มีทั้งคนดี และคนเลว ปะปนกันจริงEครับ ก็ขอขอบคุณ คุณ GoodForYou มี่เข้ามาให้คำแนะนำจริลEครับ .
    18 ก.พ. 2544 , 17:56:00 น

คากิ

ขอบคุณที่เป็นธุระคอยเตือนครับ
    18 ก.พ. 2544 , 20:50:46 น

mr.keng

ขอบคุณเช่นกันครับ   อยากให้ทุกๆคนช่วยกันเป็นหูเป็นตา  อย่าให้มีใครไม่ดีเข้ามาเอาเปรียบผู้ที่ไม่รู้อิโหน่อิเหนE เพราะจะทำให้เขาพลอยเกิดความรู้สึกไม่ดีกับวงการvwบ้านเราแล้วจะเลิกเล่นไป
    19 ก.พ. 2544 , 13:57:38 น

เต่า68

คนดีควรให้การสนับสนุน คนเลวควรขจัดให้หมดไป ช่วยๆกันครับ
    19 ก.พ. 2544 , 20:26:52 น

คนเคยถูกหลอก

อยากจะบอกว่าผมเคยเกือบเจอคนนี้หลอกแล้ว แต่โชคดีที่ไหวตัวทัน อยากให้เพื่อนๆจำเบอรEทร เบอรE่อไวEหากพานพบก็อย่าได้ถูกหลอกเลย ผมอยากบอกชื่อ(มัน)จริงEแต่เกรงใจครับ
    19 ก.พ. 2544 , 22:44:09 น

moo

ช่วยเล้าเรื่องที่เกือบโดนหลอกให้ได้มั้ยครับ เพื่อเป็น
    แนวทางไนการระวังตัวครับ ขอบคุณมากครับ

20 ก.พ. 2544 , 05:31:24 น

otto63 (อีกแล้ว)

ผมก็โดนหลอกมาเหมือนกันแต่เป็นอู่นะ อยู่แถวพระราม 2 ผมสาบานว่าถ้ารถเสียหน้าอู่นีEผมก็ไม่เข้าครับ
    20 ก.พ. 2544 , 16:26:19 น