• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อมูลเรื่องเกียร์ค่ะ  (อ่าน 959 ครั้ง)

สอบถามข้อมูลเรื่องเกียร์ค่ะ
    « เมื่อ: มิถุนายน 23, 2016, 09:48:20 am »
    รบกวนขอข้อมูลหน่อยค่ะ  รถเกียร์ธรรมดาviosปี2006  รถใช้คนเดียวค่ะ เมื่อเช้ามีอาการตัวเกียร์โยกซ้าย- ขวา ได้ง่ายผิดจากปกติ  แต่ก็เข้าได้ขับเคลื่อนได้ระยะทางปกติ  แต่เมื่อขับขึ้นสะพานเข้าถึงเกียร์ 3 การเร่งเร่ิมเร่งได้อึด ๆ ค่ะลองเข้าเกียร์ 4 ดูยิ่งต้องเร่งให้มากขึ้นรถไปแบบอึดๆ วิ่งต่อไปอีกก็ไปได้อยุ่ในระดับความเร็วไม่เกิน 80 ค่ะวิ่งสักพักหาที่จอดค่ะ  สัก 10 นาที เข้าเกียร์ใหม่ออกตัวรอบนี้ออกตัวได้ดีกว่าเดิมเหมือนจะใช้งานได้ปกติ  แต่พอมาจอดดับเครื่องแล้วเข้าเกียร์ถอยหลังปรากฎว่าไม่ถอยค่ะแต่กลับไปข้่างหน้าแทน  ขอความรู้ด้วยค่ะเพื่อที่จะมีข้อมูลไว้ เมื่อเอารถไปทำจะได้พอทราบกลัวจะโดนหลอกเวลานำไปซ่อมค่ะ..ขอบคุณค่ะ

Golf 3 Van

• Full Member
    Re: สอบถามข้อมูลเรื่องเกียร์ค่ะ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2016, 07:43:20 pm »
    คาดว่าชุดเรือนเกียร์น่าจะหลวม

ก่อนหน้านี้ไปกระแทกอะไรมาหรือเปล่าครับ

รุ่นนี้คนใช้เยอะครับ แก้ได้ไม่ยาก

ขอบคุณมากครับ