• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนสปริงหลังเวนโต้  (อ่าน 1597 ครั้ง)

หมี

• บุคคลทั่วไป
    เปลี่ยนสปริงหลังเวนโต้
    « เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 09:11:30 am »
    ส5จะเปลี่ยนสปริงโช้คหลังเวนโต้สปริงมันเสียอ่ะคับถ้าใส่สปริงโหลดต้องตรงรุ่นป่าวคับหรือหาเทียบได้ไม่ทราบจริงช่วยแนะนำหน่อยคับสปริงผมมันหักพับลงมาเพราะไม่มีถาดรองสปริงเจ้าของเดิมไม่ใส่ไว้สปริงมันพับลงมาขัดกับข้อล่างแล้วไม่ยอมชึ้นเลยอยากเปลี่นคับ :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(

หะมู

• Hero Member
    Re: เปลี่ยนสปริงหลังเวนโต้
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2016, 04:28:00 am »
    ส่วนมากพวกเราในบอร์ดนี้ก็ใช้รถแบบแตนๆ คงต้องถามช่างโฟล์กน่ะดีที่สุดครับ แต่ถ้าไม่แน่ใจผมว่าใช้ของแบบเดิมๆ ดีที่สุดครับ  รถกอล์ฟ แวเรี้ยนท์ที่ผมใช้ดูเหมือนเจ้าของเก่าเคยเอาไปทำโช๊คที่ร้านเคลฟเว่อร์ ที่ว่ากันว่ามีฝีมือ แต่แล้วผมก็ต้องเปลี่ยนโช๊คจนได้ ตอนนี้ก็ใช้ของแบบสแตนดาร์ด แต่ผมก็ยังหาโช๊คของบิลสไตน์มาใช้นะครับ (ติดใจตั้งแต่สมัยใช้กับรถตู้แตงโม) เพียงแต่ของแวเรี้ยนท์หายากไม่เหมือนชาวบ้านเค้า ฮิ ฮิ

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    Re: เปลี่ยนสปริงหลังเวนโต้
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2016, 10:10:07 am »
    ตกลงสปริงหัก หรือถาดรองสปริงของโช๊คเสียครับ

อันไหนเสียก็เปลี่ยนอันนั้น ถ้าไม่ซิ่ง ไม่โหลด ก็ใช้สเปคเดิมๆ ดีที่สุด