• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์เย็นแต่ลมเบาครับ  (อ่าน 1636 ครั้ง)

น้องช้าง Vento

• Newbie
    • *
    แอร์เย็นแต่ลมเบาครับ
    « เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2016, 01:23:52 pm »
    ผมใช้ Vento ครับ อาการประมาณว่าแอร์เย็นนะครับ แต่ระดับความแรงพัดลม ค่อนข้างเบามากเลยครับ
    เปิดเบอร์ 4 แล้วลมยังค่อนข้างเบาอยุ่เลย ลมไปไม่ถึงคนนั่นงข้างหลังเลยครับ แก้ปัญหาที่ไหนดี
    คอมแอร์เพิ่งเปลี่ยนมาครับเป็นคอมแอร์มือสอง ไม่รุ้ว่าเกี่ยวกับพัดลมด้านหน้าไหมครับ
    พี่ๆช่วยแนะนำที่ครับ ขอบคณครับบ :) :)

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    Re: แอร์เย็นแต่ลมเบาครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2016, 09:53:43 pm »
    blower แอร์ น่าจะใกล้กลับบ้านเก่านะครับ

ลองหาของมือสองมาเปลี่ยนดูครับ ราคาน่าจะประมาณ 1500-2000 แล้วแต่ร้าน  ;D

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 10:03:50 am »
    ขอบคุณครับผม จะรีบเช็คครับ  ;D ;D

Golf 3 Van

• Full Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2016, 10:18:57 am »
    พัดลมของผมเปิดเบอร์4ไม่ได้เลยครับ

ไม่ใช่ไม่หมุน แต่พลาสติกมันรับไม่ไหว

เคยเปิดแล้ว ใบพัดแตกกระจาย

เอากาวมาแปะติดไว้ใช้ชั่วคราวก่อน  ::)

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2016, 12:07:58 pm »
    เยี่ยมเลยครับ ๕๕๕๕  ;)

สน คลองสี่

• Full Member
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2016, 11:44:37 pm »
    คอล์ยเย็นน่าจะตันบางส่วนแล้วครับ สำหรับมอเตอร์ลองถอดเปลี่ยนแปรงถ่านดูก่อนครับ โชคดีครับ
    สน คลองสี่

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 07:55:48 am »
    ขอบคุณครับผม  :)