• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: หัวฉีดเวนโตปี 94  (อ่าน 1194 ครั้ง)

ลุงวี

• บุคคลทั่วไป
    หัวฉีดเวนโตปี 94
    « เมื่อ: เมษายน 08, 2016, 09:46:35 pm »
    ืหาหัวฉีด เว็นโต 94 มือสองครับ

จะซื้อของใหม่คงปัญญาหมด คือปั้มติคเสีย เลยใช้แต่แก้สอย่างเดียวมาหลายเดือน พอเปลี่ยนปั้มติค ปรากฎว่าหัวฉีดกลับบ้านเก่าอีก(เหนื่อยเลย) 

ไม่ทราบว่าท่านใดพอจะมีเก็บไว้สำรอง ผมขอซื้อนะขอราคาด้วย หรือจะแนะนำผมให้หาที่ไหนก็ยินดีครับ

โชคดีทุก ๆท่านครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: หัวฉีดเวนโตปี 94
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2016, 01:20:04 am »
    คุณลุงวีท่าทางจะซ่อมรถเอง ผมคิดว่าน่าจะแวะไปถามอู่ซ่อมโฟล์กดูก่อน ช่างโฟล์กส่วนมากน่าจะมีหัวฉีดเก็บไว้ สมาชิกเราคงมีไม่กี่ท่านที่เก็บหัวฉีดไว้ หากไม่สำเร็จในห้องซื้อ-ขายเว๊บเรา หรือ www.vwwatercoolerclub.com ก็น่าจะมีคนขายอะไหล่ได้ถามได้นะครับ

ลุงวี

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2016, 05:31:53 pm »
    ขอบคุณมาก คุณหะมู ทุกท่านที่เข้ามาถามมักจะได้ข้อมูลที่ดีจากคุณหะมูเสมอนะครับ

ผมไม่ได้ซ่อมเองนะครับ เพียงแต่ใช้เวนโต 94 มาหลายปี ช่างใหญ่อย่างช่างเสน่ห์(คนเล่นคลื่น) ช่างต่อ ช่างตู่ สะดวกที่ไหนก็จะเข้าที่นั่นนะครับ และรู้จักกับท่านช่างเหล่านี้ก็มาจากเวปนี้แหละ

อาการเสียหายของโฟลคเวนโต้นั้น ผมว่าคล้าย ๆกัน เพียงแต่คุณคันไหนจะเสียตรงไหนก่อน พอช่างซ่อมเสร็จก็มาเล่าสู่กันฟังแบบคุณหะมูนั่นแหละ

ประกอบกับผมเป็นคนที่ชอบถาม และช่างที่ว่าทั้ง 3 ท่านที่ผมไปรับบริการ ก็เป็นคนที่ชอบบอกอีก

ฉะนั้น จึงรู้กับสิ่งที่เจ้าเวนโตผมเสีย แต่ทำไม่เป็นครับ และจะแวะเข้าไปดูในเวปที่คุณหะมูแนะนำนะครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2016, 10:20:46 pm »
    อยากบอกว่า คุณนิก เว้นโต้94 สมาชิกรุ่นเดอะของเราและเป็นผู้ดูแลเว๊บด้วยก็ใช้เวนโต้ (น่าจะ) ปี 94 เหมือนกันครับ รถสวยมาก ส่วนตัวผมคิดว่าเวนโต้เป็นรถที่มีรูปทรงกระทัดรัด ดูได้ไม่เบื่อตา โดยเฉพาะกระโปรงท้ายที่เป็นหางเป็ดน้อยๆ เนี่ยเซ็กซี่มาก แต่งดีๆ จะเท่มาก

ถ้าคุณลุงวีเคยแวะไปใช้บริการคนเล่นคลื่น ผมว่าให้โทรไปเลยครับ เชื่อว่าเค้ามีหัวฉีดตัวนี้แน่ๆ อู่นี้อะไหล่เก่ากองเยอะกว่าช่างซะอีก ยิ่งเป็ฯฯลูกค้าเก่าเผลอๆ แกวิ่งไล่แจกซะอีก หนีแกให้ทันก็แล้วกัน  ก็อย่างคุณว่าแหละครับอาการของกอล์ฟ กะเวนโต้ พาสสาท อาการมันก็คล้ายๆ กัน เมื่อก่อนผมก็ไม่มีความรู้หรอกครับ ได้เว๊บนี้เป็นครู อ่านๆ ไปเรื่อยๆ ก็ได้ความรู้ เวลารถเสียผมมักจะเฝ้าอยู่ที่อู่ ดูช่างเค้าถอด/ใส่ คอยกวนช่างเค้าไปเรื่อยๆ แบบลักจำก็ได้ความรู้มาพอสมควร ทีนี้อาจจะชอบแส่กับชาวบ้านเค้า เวลาเจออะไรที่น่าจะเป็นประโยชน์ ก็มักจดจำเอาไว้ ตอนใช้โฟล์กแอร์คูลผมก็รวบรวมเอาไว้ (ดูเอง) เพราะรถโฟล์กมันเหมือนลูกเมียหลวง เป็นรถเก่า (ที่มักจะเสียบ่อย) เราก็ต้องช่วยตัวเองเลยพอใครถามอะไรที่เราพอมีข้อมูลก็อดปากสว่างไม่ได้ครับ ช่วยๆ กันครับ อยากให้เพื่อนๆ ช่วยกันเข้ามาพูดคุยครับเดี๋ยวนี้ค่อนข้างเงียบ

089 1178782

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2016, 03:01:38 pm »
    โทรศัพท์มาคุยกันครับ

pitak

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2016, 01:17:34 pm »
    เข็มปลายหัวฉีดคงจะค้างให้ลองกดดูครับต้องขยับได้นิดหน่อยเวลาจ่ายน้ำมันมันจะต้องยกได้ลองดูครับเผื่อไม่ต้องเสียเงิน