• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้ครับ เข้าเกียร์ถอยไม่เป็น  (อ่าน 902 ครั้ง)

T4

• บุคคลทั่วไป
    ผมใช้ T4 2500 โฉม VR6 เกียร์ธรรมดา บางครั้งเข้าเกียร์ถอยง่าย บางครังสับเกียร์จนเหนี่อยถึงถอยได้ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    Re: ขอความรู้ครับ เข้าเกียร์ถอยไม่เป็น
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2016, 05:37:17 pm »
    ควรเช็คบูชคันเกียรก่อนครับปกติเข้าไม่ยากครับ