• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง b4 หน่อยครับ  (อ่าน 1366 ครั้ง)

guumaowa

• Newbie
    • *
    สอบถามเรื่อง b4 หน่อยครับ
    « เมื่อ: มีนาคม 14, 2016, 02:05:12 pm »
    งงมากอยู่ดีๆเป็น คือใส่เกียร์ไม่ว่าจะเดินหน้าหรือถอยหลัง รถสั่นกระพือแรงมากครับ บางทีมีดับด้วย เลยอยากทราบว่าอาการแบบนี้เกิดจากสาเหตุอะไร แก้ไขเบื้องต้นยังไงได้บ้างครับ

guumaowa

• Newbie
    • *
    Re: สอบถามเรื่อง b4 หน่อยครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2016, 09:04:46 pm »
    หรือว่าจะเป็นที่ระบบเชื้อเพลิงครับ

โอ๊ต

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2016, 09:28:11 am »
    ยางรองแท่นเครื่องป่าว

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2016, 03:55:01 pm »
    อาจจะเป็นที่วาวล์บอดี้สกปรกก็ได้ครับลองสังเกตุไหม่นัครับเวลาใส่เกียรแล้วรถจะวิ่งเบครไม่ค่อยจะอยู่เหมือนก่อนที่จะเป็นครับลองดูครับ

guumaowa

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2016, 07:21:57 pm »
    ใช่ครับอาการเป็นแบบที่พี่คนเล่นคลื่นพูดเลย แต่ก็สงสัยเรื่องยางแท่นเครื่องเหมือนกัน ตอนนี้จอดนิ่งๆไว้รอว่างไปหาช่างเพราะแก้ไขเองไม่เป็น ขอบคุณครับ

guumaowa

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2016, 09:36:36 pm »
    ยังไม่มีเวลาไปให้ช่างตรวจสอบเลยครับ แต่วันนี้ลองเอามาขับปรากฏปกติดีไม่มีอาการอะไรเลย ผมควรใช้ไปก่อนหรือว่ารีบไปให้ช่างตรวจสอบดีครับ